เราจะลบ password ของ Wifi ที่เครื่องmac Save ไว้ได้หรือไม่ครับ

tarkamine's picture
28
คือเราไม่ต้องการให้ macbook pro คอนเนค wifi อัตโนมัติ เราอยากใส่ password ทุกครั้งที่เข้าใช้ Internet
ถ้าเราลบ KeyChain Access password wifi ตัวที่วงตามภาพ มันจะทำให้เครื่อง macbook pro ไม่ saeve password ใช่หรือไม่
และเราต้องไปตั่งค่าตงใหนอีกหรือป่าว

AttachmentSize
lbaidhruueaim.jpg24.83 KB
28
รูปไม่ขึ้น

ขออีกที

ikok's picture
10285
น่าจะลบได้ครับ

คราวหน้า ตอน login เข้าใช้ wifi ก็ไม่ต้องติ๊กในช่อง save เก็บเข้า keychain ครับ

ปล. จดรหัสเอาไว้กันเหนียวก่อนลบทิ้งนะครับ เผื่อพลาด ยิ้มปากกว้าง

CANLOF's picture
232
ปกติ

ปกติผมลบตรงนี้นะครับ

28
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

CANLOF เราลอง ลบแล้ว แต่เครื่องก็ยัง counter Auto ครับ

ลบได้จริงๆครับ ลบเสร็จ macbook pro จะให้เราใส่ passwrod ทุกครั้งที่เราเปิดเครื่อง สมใจเราเลยอ่ะ