พบปัญหาเปิดไฟล์หนังบางไฟล์แล้ว เสียงมาก่อนภาพ

theerapong's picture
171
ลองหลาย App แล้ว เจอปัญหาเดียวกันครับ
Videolan MpalyerX และ SplayerX
ไฟล์ที่ว่า .mkv

pippo's picture
2469
คิดว่า

ไม่ใช่ปัญหาที่เกิดจาก App นะครับ เป็นที่ไฟล์หนังมากกว่า ต้นทาง rip ไฟล์มาไม่ดี หรือไฟล์ภาพกับไฟล์เสียง รวมไปถึงไฟล์ subtitle มาจากคนละแหล่งไม่ได้ rip พร้อมกัน (เอามายำรวมกันทีหลัง) แบบนี้เคยเจอบ่อยๆ ครับ

171
ขอบคุณครับ

หลงแก้ตั้งนาน

liverrish's picture
79
ปัญหาเดียวกันของคนชอบโหลด

ส่วนใหญ่เป็นไฟล์ mini-hd แล้วมา mix ไทยโรงครับ ถ้าฟัง Sound track น่าจะไม่มีปัญหานะครับ

171
Sound track ก็เป็นครับ

Sound track ก็เป็นครับ