ช่วยด้วยครับ mbp ต่อเน็ตไม่ได้

Littledimpleface's picture
5
คือปัญหามันมีอยุ่ว่า

ผมเอาสายเลนเสียบ mbp ของผมแล้วมันใช้เนตไม่ได้เข้าได้แต่ facebook เว็บเดียว

แต่ว่าพอผม bootcamp เข้า window แล้ว ก้อไช้ได้ปกติ

ตอนแรกคิดว่าเปนเฉพาะที่บ้านเพื่อน

พอกลับมาใช้บ้านตัวเองปรากฎว่าเป็นเหมือนกันครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขตรงไหนหรืออย่างไรช่วยทีครับ

ปล.เมื่อก่อนเข้าได้ปกตินะครับ ไม่รุ้เหมือนกันว่าเข้าไม่ได้ตั้งแต่ตอนไหน

ปล.2 ถ้าเป็น wifi ปกติครับ

ikok's picture
10285
ลองเปลี่ยน dns ดูนะครับ

น่าจะอยู่ใน setting ส่วนของ network ครับ ลองเปลี่ยนเป็น 8.8.8.8 ของกูเกิลดูนะครับ

Littledimpleface's picture
5
ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับผม