ถามเรื่องการเช็คระบบภายในเครื่องค่ะ

away_g_ii@hotmail.com's picture
22
คือว่าเมื่อหลายเดือนก่อน เคยเอาแมคบุ๊คไปซ่อมที่ smart bar แล้วเหมือนช่างเค้ากดอะไรไม่รู้เพื่อดูคร่าวๆว่าเครื่องเราเป็นยังไง พัดลมทำงานดีอยู่ไม๊ ระบบจ่ายไฟเป็นยังไง อะไรประมาณนี้้อ่าคะ เลยอยากทราบว่า ถ้าเราจะเช็คบ้าง ต้องกดปุ่มอะไร ยังไงบ้างคะ

Nu-eMMa's picture
1837
เป็นระบบตรวจสอบเฉพาะของ Apple ค่ะ

เคยไปเครมที่ชาร์ท ถามเค้าเหมือนกันค่ะ เค้าจะมาสายมาเสียบที่เครื่องเรา เป่นสายลิงค์ไปยังระบบของบริษัท Apple ค่ะ

มันจะตรวจสอบทุกอย่างในเครื่องละเอียดมากค่ะ รู้ว่าเราเปลี่ยนอะไรในเครื่องไปบ้าง(ที่ต่างจากที่ซื้อตอนแรก)

^___^ ตรวจเองไม่ได้หรอกค่ะ ถ้าตรวจแบบนี้ ชอบระบบนี้ของ Apple มากเลย ไม่ต้องให้ช่างมาสุ่มแกะเครื่องเรา อย่างน้อยก็มีมาตรฐานในการตรวจสอบ