เครื่องมีปัญหาเวลา refresh ค่ะ

i_kkwang's picture
6
ตอนนี้ใช้ MacPro อยู่ค่ะ
เครื่องมีปัญหาเวลา refresh ค่ะ
refresh ช้ามากผิดปกติอ่าค่ะ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเครื่องหรืออย่างไรคะ
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ขอถามครับ

refreah นี่หมายถึง refresh หน้าเวบใน safari รึเปล่าครับ

i_kkwang's picture
6
ใช่ค่ะ ตอนนี้พอจะทราบมาว่าเป็

ใช่ค่ะ
ตอนนี้พอจะทราบมาว่าเป็นเพราะโหลดเพลงใน 4shared.com
ทำให้ ram มีความจุมาก เลยรับคำสั่งช้ามาก
ไม่ทราบเครื่องอื่นๆเป็นไม๊คะ
และมีเว็บโหลดเพลงแนะนำไม๊คะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
คือ

safari บางทีมันก็เอ๋อๆนะ สำหรับท่านอื่นเป็นยังไงเผมไม่ทราบ
แต่สำรหับผมบางทีมันก็ต๊องๆเอาดื้อๆเลย

เอาเป็นว่า ทดสอบดูก่อนว่าโหลดกี่เพลงแล้วถึงเริ่มเป็น แล้วหลี่กเลี่ยงโหลดทีละเยอะๆซะ
จะเป็นอันดีกว่าครับ

ป.ล. โหลดบ้างอะไรบ้าง แต่อย่าลืมอุดหนุนศิลปินด้วยนะครับ