photo booth มันหายไป!!!!!

knightaeris's picture
2
photo booth มันหายไปจาก launchPad อ่ะคับ

คือผมพึ่งซื้อ macbook pro retina13 late 2012 มาอ่ะคับ (OSX Mountain Lion)
แล้วก้อใช้งานไปเรื่อยๆ อยู่ๆ ก้อพบว่า photo booth มันหายไปจากหน้า launchpad อ่ะคับ หายไปจิงๆคับ หาใน subfolder ทุกอันแล้วก้อไม่มี (หายไปได้ไงไม่รู้.....OS ตัวนี้มันลบไม่ได้ไม่ใช่เหรอคับ) แล้วก้อพิมพ์ Search หาในช่องข้างบนแล้วคับ มันก้อไม่มีอ่ะ

แต่ว่ามันยังอยู่ใน folder application อยู่นะครับ ยังสามารถเปิดใช้งานได้อยู่ แต่มันไม่ยอมขึ้นโชว์ใน หน้า launchpad อ่ะ

ทำไงดีคับ........อยากให้มันกลับมาอยู่เหมือนเดิมอ่ะ

theerapong's picture
171
ใน applications ไม่มีเหรอครับ

ใน applications ไม่มีเหรอครับ

knightaeris's picture
2
มันยังมีอยู่ใน Folder

มันยังมีอยู่ใน Folder Application คับ เปิดใช้งาานได้อยู่

แต่มันไม่มีในหน้า Launchpad อ่ะ!!!!!!

ultraman_kk's picture
57
ดึงลงมาที่ Dock ได้เลยครับ

ดึงลงมาที่ Dock ได้เลยครับ

theerapong's picture
171
ใช่ครับ แค่ลากมาวางที่ dock

ใช่ครับ แค่ลากมาวางที่ dock แค่นั้นเอง ทุก app เราจะเอาออกจาก dock หรือ เอามาไว้ที่ dock ได้หมดครับ