รบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมที

deesignprint@hotmail.com's picture
6
ประมาณนี้เลย....ครับ มือใหม่จริงๆ.....

deesignprint@hotmail.com's picture
6
รูปไม่ขึ้นซะงั้น...กำ

รูปไม่ขึ้นซะงั้น...กำ

6
https://www.facebook.com/phot

ikok's picture
10285
ทำอะไรก่อนหน้านี้ครับ?

ล่าสุดทำอะไรก่อนที่จะขึ้นข้อความหน้าจอแบบนั้นครับ?

6
ที่แปลกคือไม่ได้ลงอะไรเพิ่มไม

ที่แปลกคือไม่ได้ลงอะไรเพิ่มไม่ได้เสียบอุปกรณ์ต่อพ่วงใดๆเลยครับ

10285
แล้วทำอะไรก่อนเกิดเหตุบ้างครับ?

หรือมีสัญญาณผิดสังเกตอะไรเกิดขึ้นในช่วงเร็ว ๆ นี้ก่อนเป็นไหมครับ?

6
ก็ไม่มีครับมีแต่ 2-3 ครั้งแรก

ก็ไม่มีครับมีแต่ 2-3 ครั้งแรก รีสตาร์ทแล้วหายครับ แต่หลังจากนั้นไม่หายครับ

10285
ถ้าแบบนี้

อาจจะเป็นได้ว่ามี hardware บางอย่างผิดปรกติครับ

(ผมเดานะ) ยกไปที่ศูนย์ดีที่สุดครับ

อาจจะต้องเสียค่าแก่ะเครื่่องเพื่อหาสาเหตุนะครับ

pippo's picture
2469
ผมว่าน่าจะลอง

บูทด้วยแผ่นบูทดูก่อนนะครับ ? ถ้ามันบูทได้ มันก็เป็นที่ OS น่ะครับ

10285
อ่า...

ผมลืมไปเลย

ลองทำตามที่คุณ pippo แนะนำดูนะครับ

6
ขอบคุณมากๆเลยครับยังไงเดี๋ยวผ

ขอบคุณมากๆเลยครับยังไงเดี๋ยวผมจะลองดูครับ....

mong's picture
39
คล้ายๆที่เพิ่งเจอไปกับที่

คล้ายๆที่เพิ่งเจอไปกับที่ office เป็นคอมของแผนกบัญชี แต่ไม่ใช่ mac นะครับ ผมแก้โดยเปิดฝาเครื่องถอดชิ้นที่ถอดได้ เช่น ram, card จอ นำทั้งหมดดูฝุ่นและเป่าลมครับ (ต้องเครื่องดูดฝุ่นกำลังดูดแรงหน่อยนะครับ)