อ่านแผ่นไม่ได้ และมีเสียงดังราวกับชักโครกค่ะ

sareena's picture
1
เอาแผ่นหนังยัดเข้าเครื่อง(แมคโปร13")มันก็ร้องเสียงดังสนั่นหวั่นไหว ทั้งเสียงฟี๊วววววฟี๊วววววเหมือนแผ่นหมุน ทั้งเสียงโครกครากเหมือนแผ่นโดนบดขยี้....(อ้อ!แผ่นใส่แจ๋วเลยนะคะ)....จากนั้นแผ่นก็เด้งออกมาค่ะ
ปกติเจ้าเครื่องนี้ก็มีเสียงผิดปกติอยุ่แล้ว คือเปิดเครื่องปุ๊บจะมีเสียงครืดดด...แต่ซักพักก็หายไป....พออ่านแผ่นก็มีเสียงฟี๊ววววครืดดดด...แต่มันก็อ่านได้ตลอดๆ
อันนี้มีเสียงน่ากลัวกว่าเดิม แถมยังอ่านแผ่นไม่ได้อีกต่างหาก
วานผู้รู้ช่วยด้วยค่าาาา

pippo's picture
2469
ถ้ามันเป็นทุกแผ่น

คาดว่า dvd drive กลับบ้านเก่าแล้วล่ะครับ

ikok's picture
10285
เอาเครื่องไปตรวจที่ศูนย์เลยครับ

ดูท่าทางอาการจะค่อนข้างหนักแล้วครับ - - /