ทำไม macbook pro จับสัญญาณ wifi 3bb ไม่ได้อะครับ

turturbo's picture
5
ไอพอต ไอโพน ไอเเพด เข้าได้ปกติแต่ส่วนแมค มองไม่เห็นเลยครับ มองเห็นแต่ไวไฟของคนอื่นของตัวเองมองไม่เห็น ตอนแรกไม่ค่อยหนัก เป็นๆหายๆ แต่ตอนนี้ หายจ๋อมเลยอะครับ ผมหาในกูเกิ้ลก็แล้ว แต่หาวิธีแก้ไม่เจอเลยครับ รบกวนด้วยครับ

minemind's picture
3876
ลองแบบนี้ก่อนครับ

ลอง set SSID ใหม่ และ การเข้ารหัสใหม่ดูครับ (แนะนำว่าให้เป็น WPA ขึ้นไปสำหรับ OS 10.7+)

5
มีวิธีแบบ step by step

มีวิธีแบบ step by step มั้ยครับ คือว่าผมเพิ่งได้เครื่องมาไม่นานอะครับ

3876
ต้องรู้ ip router

1. ต้องรู้ ip router ก่อนน่ะครับ
  2. เมื่อเข้า router มาแส้วให้ไผที่ส่วนของ การตั้งค่า ssid และดูในส่วนของ การตั้งค่ารหัส

router แต่ยี่ห้อ หน้าตามันไม่เหมือนกัน แจก ip ไม่เหมือนกันครับ คงบอกได้แค่นี้จริงๆ

pippo's picture
2469
วิธีการตั้งค่า เปลี่ยนค่า

ของ Router แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันครับ (คล้ายๆ) ที่แน่ๆ ต้องรู้ Login ID กับ Password ของ Router ตัวที่ต้องการเข้าไปตั้งค่าก่อน

5
คือเป็นการเข้าไปตั้งค่าที่เร้

คือเป็นการเข้าไปตั้งค่าที่เร้าเตอร์ แต่ไม่ใช่ตัวเครื่องใช่ป่ะครับ

3876
ใช่ครับ ต้องลองตั้งค่าใน

ใช่ครับ ต้องลองตั้งค่าใน router ก่อน

5
ลองเซทดูแล้ว ก็เหมือนจะเจอ

ลองเซทดูแล้ว ก็เหมือนจะเจอ พอวันต่อมาก็ไม่เจอเหมือนเดิมอะครับ

3876
ถ้ามันไม่ดีขึ้น

ถ้ามันไม่ดีขึ้น แนะนำให้เปลี่ยน router ครับ ยืมของเพื่อนที่เป็นคนละรุ่นมาลองเทสก่อนก็ได้ครับ