ใครยังจำวง "พราว" ได้มั่งครับ

nickoe's picture
4320
พึ่งได้ฟังข่าวคราวและสัมภาษณ์เมื่อวาน
เกี่ยวกับงาน concert ของ "พราว" ที่จะมีขึ้นเร็วๆนี้
แล้วยังปลายปีนี้ยังจะออกอัลบั้มใหม่ที่แฟนๆรอคอยกันจนเลิกหวังไปแล้ว
ช่างน่าดีใจจริงๆ

สำหรับใครที่ไม่ทันวงนี้ อ่านประวัติได้ที่นี่ครับ
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A7

ikok's picture
10285
ผมชอบวงนี้นะ

ทำไปทำมา เหมือนจะเหลืออยู่เพลงเดียว แบร่..

ผมจำได้แต่เพลง "เธอคือความฝัน" ... กับนักร้องนำดัดฟัน (รู้สึกจะเป็นปกเทป) ครับ...

4320
เธอคือความฝัน

ตอนนี้มี remake แล้วครับ นักร้องเดิมแต่ร้องคู่กับนักร้องหญิงอีกคนจำชื่อไม่ได้
เพลงนี้แหละทำให้วงนี้ดังเป็นพลุแตก

ikok's picture
10285
เพลงนี้ล่ะ

ทำให้ผมเข้าใจว่าทั้งวงนี้มีอยู่เพลงเดียว

แบร่..

mike's picture
104
ชอบวงนี้เหมือนกันครับ

ชอบวงนี้เหมือนกันครับ

artslan's picture
130
วงนี้สมัยปี 36-37 โน่นแน่ะ

วงนี้สมัยปี 36-37 โน่นแน่ะ  นึกว่าจะไม่ออกเทปกันไปแล้วซะอีก

4320
ตอนนั้นผม

สิบขวบเองครับ มาได้ฟังเอาตอนโตแล้วเนี่ยแหละ

หลังจากตอนนั้น แต่ละคนก็ไปทำผลงานของตัวเองครับ
อ่านได้จาก wiki ที่ผมให้ไป