เกี่ยวกับ Mail.app เรื่องการลบเมลล์ครับ

Biggie's picture
130
อยากทราบว่า ถ้าเราอยากลบเมลล์ ที่อ่านใน Mail.app แล้วให้มันไปลบที่ เว็บของอีเมลล์นั้นต้องทำยังไงครับ?
ปล. ผมใช้ Os X 10.8.2 ครับ

minemind's picture
3876
น่าจะประมาณนี้ครับ

menu bar Mail > Preference > tab Account > ด้านซ้าย เลือก account นั้นๆครับ > ด้านขวาไปที่ tab Mailbox behaviors > ดูในส่วนของ Trash ครับ จะมี ให้ติ๊กเกี่ยวกับการ remove ออกจาก server

ถ้าเป็น exchange server คุณก็ต้องเข้าไปลบบน delete item ซ้ำอีกรอบนะครับใน mailbox คิดว่าคงไม่สามารถลบได้ในครั้งเดียว ถึงเราจะตั้งค่าให้ลบออกจาก mail app ในทันทีแล้วก็จะไปค้างที่ delete item ครับ อันนี้ผมสังเกตจากตัว mail app บน iOS ประกอบด้วยครับ

Biggie's picture
130
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวผมจะลองดูครับผม ยิ้ม