od2504's picture
1077
  1. ไม่ทราบว่าบน ML ไม่มี Front Row แล้วใช่ไหมครับ
  2. ผมสามารถใช้ Apple TV บน NMB รุ่น 2008 ได้ไหมครับ
minemind's picture
3876
ถูกเอาออกไปตอนเป็น Lion

ถูกเอาออกไปตอนเป็น Lion แล้วครับ แต่ใน Lion เรายังสามารถ run Front Row ได้อยู่ ผมลองทดสอบเปิด Front Row ตัวที่เคยลงบน Lion ปรากฎว่าบน Mountain Lion ไม่สามารถ run ได้ครับ

Apple Tv ผมเดานะครับ ผมเคยได้ยินคำว่า Air Server ที่ทำให้เครื่องเราเป็น server เพื่อให้ apple tv stream vdo ออกไปบนหน้าจอ ความสามารถตรงนี้เห็นเคยได้ยินว่าจะมีบน mountain lion แต่ยังไม่เคยเห็น app เป็นๆเหมือนกันครับ

หากผมเข้าใจผิดพลาด ขออภัยนะครับ

od2504's picture
1077
ที่ทำงานกำลังติดตั้ง

ที่ทำงานกำลังติดตั้ง Projector ให้เป็นแบบไร้สาย เป็น AirPlay Mirroring ร่วมกับ Apple TV
ก็ยังงงงง เพราะที่ NMB 2008 ของผมไม่แสดงสัญลักษณ์ AirPlay Mirroring ที่ menubar ครับ