โหลด หนังใน youtube มารวมกันเป็นไฟล์เดียวทำไม จำนวนนาทีไม่เท่ากัน

kittikorn's picture
272
ผมชอบดูหนังเก่าๆ ใน youtube บางเรื่องก็แตกเป็นไฟล์เล็กๆ หลายไฟล์ แต่พอเรานำมารวมเป็นไฟล์เดียวทำไมจำนวนนาทีไม่เท่ากันครับ เช่นหนังบางเรื่องแตกเป็น 12 ไฟล์ รวม ประมาณ 120 นาที แต่เรานำมารวมกันเป็นไฟล์เดียวจำนวนนาทีจะเหลือเพียง ประมาณ 110 นาที มันหายไปไหน 10 นาทีครับ

ผมใช้โปรแกรมรวมไฟล์จาก window ครับ แล้วในเครื่อง mac เรามีฟรีโปรแกรมไหมครับ ที่นำมารวมไฟล์ครับ

pippo's picture
2469
เดา

คำถามแรก มันมีช่วงปลายกับช่วงต้นของไฟล์ที่จะนำมาต่อกันมันซ้ำกันอยู่บ้างหรือเปล่าครับ พอนำมารวมกันมันเลยทับกันไปน่ะครับ พอหลายๆ ไฟล์เข้าเลยหายไปเป็น 10 นาที

ส่วนคำถาม 2 โปรแกรมรวมไฟล์ VDO ให้ต่อกันบน Mac นี่ไม่ทราบจริงๆ ครับ เคยแต่จับต่อกันเองด้วย QuickTime แต่แค่ 1-2 ไฟล์น่ะครับ

272
ขอบคุณมากๆ ครับ คุณ pippo

ขอบคุณมากๆ ครับ คุณ pippo

minemind's picture
3876
เดาครับ

ไม่ค่อย pro เรื่อง combile file เหมือนกันครับ

ต้องทดลองหลายๆไฟล์ดูน่ะครับ (ไฟล์อื่น) ว่าเป็นด้วยรึเปล่า บางทีมันอาจจะเป็นที่ file ด้วยนะครับ และผมเดาว่าอาจจะเกี่ยวกับ program และเครื่องของเราด้วยส่วนนึงครับที่ทำให้เกิดความผิดปกติ

272
เป็นครับ แล้วแต่เรื่อง

เป็นครับ แล้วแต่เรื่อง บางเรื่องก็หายไปไม่มาก บางเรื่องก็หายไปมาก อย่างไรก็ขอขอบคุณครับ