ปัญหา ได้ ลงwindows 8 แล้วจะลงได์เเวอร์บูทแคมพ์

bombamhub's picture
38
ช่วยด้วยครับผมแก้ปัญหานี้ไม่ มันขึ้นมาแบบนี้ครับ
" boot camp x64 is unsupported on this computer model "
ทำยังไงดีครับ ช่วยบอกวีทีแก้แบบเข้าใจง่ายทีครับ

pippo's picture
2469
แล้ว...

boot camp 4 หรือเปล่าครับ ปกติ boot camp จะมี 2 แบบ คือ 32 หรือ 64bit

ถ้าลง Windows 32bit แล้วเอา boot camp 64bit ไปบลงมันก็จะขึ้นแบบนี้เหมือนกันนะครับ

อีกอย่างที่ไม่แน่ใจว่า boot camp ได้ออกตัว support สำหรับ windows 8 หรือยัง เพราะตัว windows 8 เอง ก็ยังไม่ใช่ตัวที่ออกวางจำหน่ายทั่วไปครับ ยังเป็น Windows 8 สำหรับนักพัฒนาเพื่อการทดลองใช้อยู่เลย

ikok's picture
10285
คงต้องรออีกสักพักนะครับ

เพราะว่าตามที่คุณ pippo บอกไว้ ตัว windows 8 เองจริง ๆ ตอนนี้ยังเป็นสถานะก่อนเปิดตัว หรือยังไม่มีจำหน่ายอย่างเป็นทางการครับ

bootcamp เลยยังไม่รองรับแบบเต็มรูปแบบ

ผมเข้าใจแบบนี้นะครับ ยิ้ม