ทำไมต่อจอ SMS23A550H ด้วย Mini Display Port ไม่ติดครับ

kindomhar's picture
187
ครับ ผมก็ไปปรับ ปกติ ที่ System Preferences > Displays > Arrangement

มะนไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับ จอ คัว Samsung เลยครับ ต่อครั้งแรกครับ

ลอง Restart ก็ไม่หายครับ

minemind's picture
3876
ลองเชคจากตัวสายจากจอก่อนมั๊ยครับ

ลองเชคจากตัวสายจากจอก่อนมั๊ยครับว่าใช้งานได้ปกติรึเปล่า

187
เสียบกับ PC ได้ปดตินะครับ

เสียบกับ PC ได้ปดตินะครับ ลืมลอกไปครับ หัวแปลงเป้น VGA

minemind's picture
3876
ไม่แน่ใจนะครับ แต่สายบางเส้น

ไม่แน่ใจนะครับ แต่สายบางเส้น pin ไม่ครบก็เสียบใช้งานได้ แต่บางเส้น ต้องใช้ pin ที่เหมือนกันทั้งหมดเสียบถึงจะติด

ลองแบบนี้ได้มั้ยครับ ถ้าในเครื่องลง bootcamp ไว้ ลอง connect ผ่าน bootcamp ดูว่าติดรึเปล่า ถ้าไม่มี bootcamp ลอง reset pram บนเครื่องดูก่อนแล้วค่อย connect อีกที

187
ลอง reset pram

ลอง reset pram แบ้สก็ไม่ได้ครับ แต่ไม่ได้ลอง bootcamp ครับเพราะไม่เป้น 55

ikok's picture
10285
ลองต่อแบบ dvi ดูหรือยังครับ?

ผมต่อแบบ dvi อยู่ (แต่จอซัมซุงคนละรุ่นกันกับของจขกท) ใช้ displayport to dvi adaptor หน้าจอออกปรกตินะครับ