ipod 4.2.1 จะupขึ้นไป vision 6 ได้ไหมครับ

kittikorn's picture
272
ผมใช้ทั้ง imac ipad ipod ครับ ตัวipad ไม่มีปัญหา อัพเป็น version 6 แล้ว ข้อมูลไม่หายเลย แต่ ipod 4.2.1 จะ อัพเป็น version 6
ได้ไหมครับ ควรทำอย่างไรครับ ส่วน imacซื้อมาไม่ถึง สองปี ผมหาที่ใส่ sd card ได้ตรงไหมครับ รุ่น Mac os x version10.6.8
processor 2.66Ghz inter core 2 due memory 4gb 1067 mhz ddr3 รบกวนผู้รู้แนะด้วยครับ

pippo's picture
2469
สำหรับ iPod

จะ UP ได้เฉพาะiPod Touch Gen 4 ครับ

ส่วน iMac รุ่นที่มี SD Card Slot จะอยู่ตรงด้านล่างของช่องใส่ CD DVD น่ะครับ

272
ขอบคุณ มากครับ คุณ pippo

ขอบคุณ มากครับ คุณ pippo

272
ผมติดต่อที่ istudio สามแห่งได้รับคำตอบไม่เหมือนกันเลย

คุณ pippo ครับ ผมเคยโทรไปที่ iserve ถามเรื่อง update ipod ของผม ได้รับคำยื่นยันว่า update เป็น version 6
ได้แน่นอน ควร backup ข้อมูลไว้ก่อนเพราะมันเป็นการ อัพข้าม version วันเดียวกันผมไปทำธุระที่ เซ็นทรัลพระราม
สาม ก็ถือโอกาศไปถามที่ร้าน istudio โดยนำเครื่องไปให้เขาเข็คดูด้วยว่่า ควรอัพอย่างไร คำตอบที่ได้คือเครื่องผม
อัพได้เพียง version 5.1.1 เท่านั้น ผมเริ่มสับสน เย็นว้นนั้นผมต้องไปรับเด็กเรียนดนตรีที่ เซ็นทรัลเวิรด์ ก็เลยไปถามที่ istudio โดยนำเครื่องไปให้เขาดูเช่นกัน แต่คำตอบที่่ได้ คือเครื่องที่นำไป เป็น version 4.2.1 สูงสุดแล้ว ผมแจ้งเจ้าหน้าที่ที่นั่นว่าผมติดต่อมาสามแห่งคำตอบไม่เหมื่อนกันเลย แต่เขาก็ว่าตามใจคุณจะเชื่อใครก็ได้

pippo's picture
2469
คิดว่า

คงต้องเชื่อตัวเอง เชื่อในสิงที่เห็นครับ ถ้าเครื่องเป็น iPod Touch Gen 4 ก็เข้า Settings > Software Update ทำการ Up ได้เลย

แต่ถ้าไม่ใช่ iPod Touch Gen 4 ผมเข้าใจว่าใน Settings > Software Update ก็ไม่น่าจะขึ้นให้ Up นะครับ

272
ขอบคุณมากครับ คุณpippo

ขอบคุณมากครับ คุณpippo