ปัญหาเรื่อง Software 10.8.2 กลุ้มมาก

kaixinmac's picture
18
เรียนท่านผู้รู้ครับ

คือเครื่องผมอัพเดทล่าสุดเป็น 10.8.2 แล้วตั้งแต่เขาเปิดให้ทำ แต่หลังจากนั้น ก็มีการแจ้งให้อัพเดทใหม่อีก ผมก็คิดว่าซ่อมแก้ไขอะไร พอกดให้อัพฯก็บอกเราว่าการอัพเดทจะสมบูรณ์ต้อง Restart เครื่อง เราก็เข้าใจว่าอัพแล้ว ก็กดโอเคให้ Restart ใหม่

ปัญหาคือ พอทุกอย่างกลับมาหน้าปกติ ก็มีแจ้งมาให้อีกว่าอัพเดทใหม่อีก แล้วก็เหมือนเดิม ผมก็ลองทำตามก็เหมือนเดิมมากกว่าสามรอบ ก็มีแจ้งให้อัพเดทเช่นเดิม

จุดสังเกต ทุกครั้งปกติเราอัพเดท มันจะขึ้นช่วงเวลาดาวน์โหลดไฟล์ แต่รอบที่เริ่มเป็นปัญหา ไม่มีเลย กดแล้วจะให้ Restart ใหม่เลย

งงครับ

ใครพอจะมีความรู้ แนะนำได้บ้างไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
kaixin2548@yahoo.com

pippo's picture
2469
ผมเคย

เจอปัญหาคล้ายแบบนี้แต่เป็นการโหลดโปรแกรมบางตัวผ่าน AppStore เหมือนว่าจะเป็นการ Download ที่ยังไม่ผ่านและยังติดตั้งไม่เรียบร้อย เครื่องก็จะซ้ำขั้นตอนนั้นตลอด

ถ้าเป็นการ update os ผมว่าลองไปที่ apple.com แล้ว download ตัวนั้นๆ มาทำการ install เองให้เรียบร้อยดูก่อน อย่า update ผ่าน AppStore ลองดูนะครับ