อัพIOSแล้ว รูปเปิดไม่ได้ช่วยด้วยครับ

keebasic's picture
20
พอดีเมื่อวาน ผมได้ทำการอัพเดท IOSใหม่เป็นIOS6 แต่หลังจากนั้นผมมาสังเกตเห็นว่าพื้นที่ในส่วนของOtherในตัวเครื่องนั้นเยอะมากถึง3gb จึงได้ทำการBack up แล้วRestore เครื่องใหม่ พอเสร็จปุ๊ปมันก็รันBack up ลงAppเข้าเหมือนเดิม แต่ในส่วนของไฟล์รูปภาพนั้น เกิดอาการขัดข้อง เปิดได้บ้างบางรูป ไม่ได้บ้างบางรูป มันขึ้นเป็น JGP พื้นหลังสีเทาตามภาพ ได้ลองRestoreใหม่อีกรอบแล้วก็ไม่หาย เป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอครับ ช่วยผมทีนะครับ ตอนนี้เครียดมาก พอจะมีวิธีแก้ไขอะไรมั้ยครับ
ขอบพระคุณมากนะครับ

AttachmentSize
IMG_8466.PNG59.53 KB
IMG_8467.PNG95.28 KB
mong's picture
39
อาการนี้ น่าจะเกิดตอน back up

อาการนี้ น่าจะเกิดตอน back up อ่ะครับ อาจจะเสียหายตอนนั้น จริงๆแล้วก่อน update ควร back up แล้ว update หลังจากนั้น ลองดูไฟล์ทั้งหมดก่อน ถ้าผิดปกติ อย่า back up ให้ restore ใหม่ แล้วดึง back up ก่อน up ios มาใช้ครับ ลองดู backup อื่นมีมั้ยครับ ดึงจากก่อนล่าสุดมาแทนครับ

ถ้าไม่มีตอนนี้จนปัญญาแล้วครับ ไม่น่าจะดึงกลับมาได้ ยังไงลองดูใน iphoto มีการ stream หรือ ดึงไฟล์มาไว้รึเปล่า ถ้ามีคงต้องดึงกลับจากตรงนั้นแทน ถ้าไม่มีอีกคงกู้ไม่ได้แล้วครับ