สงสัยเรื่องการบันทึกบน Notes

od2504's picture
1077
  1. ผมบรรทึกข้อความด้วยโปรแกรม Notes บน iPad นานมากจนลืมไปว่าเคยบันทึกไว้ และมันก็ไม่เคยปรากฏให้เห็น จนกระทั่ง ...
  2. มาเห็นข้อความนี้อีกที หลังจาก upgrade OS X เป็น ML (ดูผ่าน Notes บน macbook)
  3. หลังจาก Sync กับ macbook แล้ว ก็ยังไม่พบบันทึกดังกล่าวบน iPad อยู่ดี ?? หลอน

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
อันนี้มั่วนะครับอยากใต้อาจาร

อันนี้มั่วนะครับ

อยากให้อาจารย์ตรวจเช็คหน่อยน่ะครับว่า บน iPhone มี email กี่ account และ account ใดบางที่สามารถ sync note ได้ และ memo ไว้ที่ account ไหน บางทีอาจจะไม่ทันได้สังเกตว่า memo ไว้บน account ไหน และใน mail app Mac ไม่ได้มีการเปิดใช้งานหรือไม่ได้ add account นั้นไว้ เลยไม่แสดงผล

ในกรณี ที่ไม่ขึ้น คิดว่า ต้องลบอันที่ไม่ขึ้นออกแล้วสร้างใหม่ sync ใหม่น่ะครับ

od2504's picture
1077
ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเกี่ยวข้องก

ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเกี่ยวข้องกับ account ด้วย
เพราะผมใช้โปรแกรม note เลยคิดว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันกับ mail app น่ะครับ

ใน NMB ของผมมี mail account มากกว่าบน iPad ครับ