ใช้MBPปรินท์กับCanonLBP6000ไม่ว่าจะปรินท์จากอะไรก็จะมีแต่เส้น แต่ตัวอักษรหายหมดเลยค่าT^T

Zollar345's picture
4
เนื่องจากลองใช้คอมวินโดวส์ ต่อกับเครื่องปรินท์ก็สามารถปรินท์ได้ปกติค่ะ
Mac bookของพี่สาวแก่กว่าของหนูก็ปรินท์ได้ปกติ
ของหนูเคยปรินท์ได้ แต่ตอนนี้มันบ๊องส์ไปแล้ว
โทรถามศูนย์แคนนอน ซึ่งแนะนำให้ลงไดรฟเวอร์เครื่องปรินท์ใหม่
ก็ยังเหมือนเดิมค่าา

ใครพอมีไอเดียบ้างว่าหนูต้องแก้อะไรตรงไหนนนน

TT

ลำบากมากกกกกก ณ จุด จุด นี้

กูเกิลหาแล้วก็ไม่ค่อยเจอ

ช่วยด้วยยยค่าาาาาาาาา

ultraman_kk's picture
57
print จากโปรอกรมอะไรครับ

print จากโปรอกรมอะไรครับ

minemind's picture
3876
driver ถูกรุ่นแล้วจริงๆน่าจะ

driver ถูกรุ่นแล้วจริงๆน่าจะ print ได้นะครับ

แต่ที่ print แล้วตัวหนังสือไม่ออก ผมว่าอาจจะต้องลองเข้าไปตั้งค่า หรือเลือกในส่วนของการ install driver ใหม่ ผมไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกันรึเปล่านะครับ

ที่สังเกต จะมีให้เลือกตอน install ว่าให้เลือกเป็น post script, non poscript หรือ generic pcl ประมาณนี้มั้งครับ

Zollar345's picture
4
ปรินท์จาก safari, firefox,

ปรินท์จาก safari, firefox, neooffice, textedit, preview อะค่ะ
สงสัยว่าตอนลงไดรฟเวอร์มันมันไม่มีให้เลือกอะไรเลยง่ะ กดแอดเพิ่มอย่างเดียววว TT