มีปัญหากับการcapture หน้าจอครับ

asartistry's picture
1
มีปัญหากับการcapture หน้าจอครับ ไฟล์ที่ได้จากการcapture ชื่อไฟล์มันยาวไปหน่อย ไม่ทราบว่าจะไปแก้ไขตรงไหนครับ ผมใช้ Mac osx 10.6.8
เมื่อก่อน ชื่อไฟล์ จะเปน picture.png
ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่ capทีไร เป็นชื่อแบบนี้ครับ Screen shot 2012-07-08 at 2.59.27 PM.png

minemind's picture
3876
ไม่รับรองความปลอดภัยนะครับ ลองเอง

rename file เอาก็ได้นี่ครับ

ถ้าอยากจะเปลี่ยน default คงต้อง load Onyx มาทำแล้วมั้งครับ

ไปที่ Parameter > tab General > ช่อง Name ที่เป็น "by default"