Hikizumi's picture
619
มีคำถามที่ ไม่น่าจะมาถาม ในตอนนี้ ครับ...คือ สงสัย ครับ ว่าsnow leopard family pack ..มีเงือนใขการไช้ อะไร บ้าง ครับ..เขาจะรู้ ได้ ไง ว่า เราไช้ 5 เครื่อง ครับ...แล้วถ้าเกิน จะเป็น ยังไง ครับ....แล้วก็ รุ่น 2011 ที่ เป็น I5 I7 ยัง เอามาลง snow leopard ได้ อยู่รีเปล่าครับ..ผมใส่ รุ่นที่ลง เครื่องผม แล้ว มัน จอ ดำ ไปเลย.. คิดว่า ถ้า หา snow leopard family pack มาจะลงได้ มั้ยครับ?? ลองหาข้อมูล แล้ว..ไม่ค่อย มีใครบอกตรงนี้ เท่าไร ครับ...อาจจะ เพราะ ไม่มี ใครเขาถามหา รุ่นนี้ แล้วมั้ง ครับ........

nickoe's picture
4320
รู้สึึกว่า

สำหรับ apple แล้วจะเป็น สัญญาใจครับ

ส่วนรุ่นที่มากับ lion แล้วมันลง downgrade ไม่ได้นะครับ
(ไม่รู้ว่ามีวิธีทำได้มั๊ย แต่ apple ไม่แนะนำ)

619
暁 デイダラ

งั้น ถามต่อ ครับ..ถ้า เรา downgrade ลงมาเป็น Snow โดย ล้าง HDD ออก จนหมด แล้ว...เรา จะกลับมาลง .Lion อีกที ต้องทำ อย่างไร ครับ..??

619
暁 デイダラ

ok ครับ..อันนี้ พอ เดาได้ แล้ว ครับ...ลองหาขัอมูล ดูแล้ว น่าจะเข้าใจ แล้ว ครับ..เด๋ยว ลอง พยาม..อัด Snow ดู แล้ว กัน ครับ...