ทำ MBP ตก ค่าซ่อมแพงป่ะคับ??

Aomz's picture
8
ไหลลงจากมือตัวเองเลย ToT
น้ำตาคลอเบ้าละคับ ค่าซ่อมจะแพงไหมล่ะเนี่ย!!!!

มีใครพอรู้เรื่องค่าซ่อมบ้างรึเปล่าคับ?? เป็น mbp ปี 2011 ครับ

AttachmentSize
รูป MBP39.06 KB
Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

นอกจาก บอดี้ ยับแล้ว..มี อาการ อื่น อีกมั้ย ครับ... เปลี่ยน บอดี้ ..ก็ หลาย อยู่ ครับ ถ้า บอร์ดด้วย... ก็...อาจจะ ซื้อใหม่ เลย มั้งครับ..

Aomz's picture
8
ไม่ครับ

เป็นแค่เท่าที่เห็นครับ อย่างอื่นๆเท่าที่ใช้ยังไม่พบปัญหาครับ แล้วพอจะรู้ไหมว่าราคาค่าซ่อมอยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ??

pippo's picture
2469
ลองติดต่อไปที่

www.unlimitmac.com นะครับ ถ้าสะดวกนัดแนะกันเอาเครื่องไปให้เค้าดูตีราคาก่อนครับ

MBP ของเพื่อนเอาไปประสบอุบัติเหตุมายับเยิน จอแตกยับ (เปลี่ยนใหม่) บอดี้งอคดทั้งตัวยิ่งกว่าในภาพ (เปลี่ยนใหม่) ฝาล่าง (เปลี่ยนใหม่) แต่ยังเปิดเครื่องติดเห็นภาพขึ้นหน้าจอครึ่งเดียว จ่ายไปทั้งหมดประมาณ 160000 บาท สภาพเหมือนเครื่องใหม่เลยเพราะเครื่องในไม่มีอะไรเสียหาย ตอนแรกเค้าว่าจะขายซากทิ้งแล้วซื้อใหม่ ผมให้ลองถามที่ unlimitmac.com ดู เค้าก็เลยซ่อมครับ ตอนนี้ Happy เลย

bigkung's picture
20
ผมว่า 0 เกินมาตัวนึงนะ

ผมว่า 0 เกินมาตัวนึงนะ ซ่อมราคานี้ซื้อใหม่ดีกว่า

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

บอดี้ ฝาบนล่าง รวมกัน ประมาณ 8000 ครับ... ค่า เปลี่ยน แล้ว แต่คุยกัน ครับ..ว่า แค่ คุณ pippo ซ่อม ไป เป็น แสน เลยหลอ ครับ....(แพงแท้ แหลา)

pippo's picture
2469
ขออภัยครับ

16,000- (หนึ่งหมื่นหกพันบาท) ครับ

od2504's picture
1077
แซว

ระดับคุณ pippo นี่ เงินหมื่นอาจไม่คุ้นเคยครับ (น้อยไป)