Nannie's picture
600
มีเกมส์ที่เล่นอยู่ 2-3 เกมส์มาแนะนำค่ะ

1. Super Monkey Ball  $ 7.99 (เป็นเกมส์ที่แพงที่สุดในเครื่องแล้ว T^T) 
คงเป็นเกมส์ลิงยอดนิยมที่หลายๆคน คงโหลดมาแล้ว ตอนแรกแนนลองโหลดตัวฟรีมาเล่นก่อน เล่นจนผ่านทุกด่านแล้ว เลยยอมกัดฟันซื้อ

ถ้าถามว่าคุ้มราคาไหม แนนว่าก็โอเคนะคะ เพราะทำภาพสามมิติได้สวยงามมาก เสียงเพลงประกอบก็น่ารัก
แต่ก็เล่นยากพอสมควร สำหรับคนที่ไม่มีความอดทนอาจจะขว้างไอโฟนทิ้งได้ง่ายๆเหมือนกัน

โหลดมาจะเดือนนึงแล้ว ยังไม่ผ่านด่านที่ 7 เลยอ่ะค่ะ ตายด่านเดิมมานานแร่ะ แห่ะ ๆ 3

2. KidPicMania $0.99
เกมส์นี้ มีเพื่อนๆสาวหลายคนชอบ เพราะว่าเล่นง่ายดี เข้ากับนิสัยชอบจับผิดของสาวๆด้วย
บางภาพก็ค่อนข้างท้าทายคนเล่นพอสมควร เพราะรายละเอียดค่อนข้างเยอะ

3. Booty Blocks $1.99
เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่แนนโหลดมาแล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มราคาเท่าไหร่ เพราะตัวเกมส์แค่จับ block ที่มีสีใกล้กันให้ติดกันได้มากว่า 4 block ขึ้นไป แล้วก็ระเบิด ค่อนข้างง่ายไปหน่อย ถ้าเอาไว้เล่นเงียบๆในห้องประชุม ไม่คิดอะไรมาก ก็พอไหวอยู่เหมือนกัน
ภาพสวยสมกับราคา แต่ก็แพงเกินไปสำหรับแนน ชอบ KidPicMania มากกว่า

4. Bubble Wrap (Free)
โหลดมาเพราะว่าชอบบีบ bubble ให้มันเปาะแปะอ่ะ แต่พอมาเป้นเกมส์ก็ไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ แต่ก็ฟรีอ่ะนะ ชอบๆๆ ฮ่าๆๆ

5. Flick Fishing $0.99
ลองเล่นไป 2 ทีแร่ะ ก็สนุกดี บรรยากาศเหมือนนั่งตกปลาอยู่ริมทะเล มีการ cap รูปปลาที่ตกได้ไว้ด้วย คุ้มราคามาก..

ใครมีเกมส์ไหนสนุกๆ ก็มาโพสต์กันได้นะคะ

ikok's picture
10285
- -

โห เพียบเลย ~
ขอบคุณที่เอามาแชร์นะคะ เอาไว้เดี๋ยวพี่จะลองโหลดมาเล่นดูบ้าง ยิ้มปากกว้าง

od2504's picture
1077
ผมอยากได้เกมไพ่แบบดั้งเดิม

ผมอยากได้เกมไพ่แบบดั้งเดิม พอมีให้โหลด (ฟรี) ไหมครับ

10285
ผมเคยเห็นคนเล่นนะ

แ่ต่ผมยืนดูเค้าเล่นแล้วดูจะลำบาก เพราะถ้านิ้วใหญ่ จะจิ้มไพ่เล็ก ๆ ผิด ๆ ถูก ๆ

ยิ่งเล่นตอนที่เดินไปด้วยล่ะก็ ....

สนุกสนานมากครับ แห่ะ ๆ 1

Mixmerize's picture
1480
ไฮโซอีกแล้ว

เมื่อไหร่จะได้ touch กับเค้ามั่ง
ปล. เดี๋ยวพี่ก๊อกมาแซวให้ปล่อย iMac อีก -*-

10285
ไม่อย่างนั้นก็...

ปล่อย mbp ของคนสนิทสิครับ

แบร่..

nickoe's picture
4320
มิก

ท่าทางแค่ iMac จะน้อยไปแล้วล่ะพี่ว่า

ฮา.......ได้อีกนะพี่ก๊อก
10285
:P

เอาน่า...