มีใครเทสไฟด์ 4K แล้วบ้างเปล่าครับ..

Hikizumi's picture
619
..มะวานนี้ ผมได้ลอง ไฟด์ 4K ดู..แล้ว รู้ว่า เสป็คเครื่องตัวเอง ล้า แล้ว จริงๆ..(ยังพอไช้ได้น่า อิอิ)..เครื่องPC ผมไช้ Quadro FX3500 ลองเปิด 4K ดู...ไม่ขึ้น ภาพเลยครับ..เป็นเส้นๆ..ลองกับ MacbookPro ขึ้น ภาพ แต่ กระตุกมากครับ จนดู ไม่รู้เรื่องเลย ครับ..อยากให้ ท่านอื่นๆ ได้ลองดูบ้าง ครับ..อยากรู้ว่า เสป็ค ขนาดใหน ที่ จะพอไปต่อใน อนาคต อันสดใส ได้อย่างสบายใจกันครับ http://www.youtube.com/watch?v=e-GYrbecb88
ลองเข้าไปดู ครับ ปรับความละเอียดภาพ เป็น Original แล้วรอดู ได้เลยครับ มีความสุข (เสป็ค C2D 2.4 Ram4G ไปไม่ใหวแล้ว แฮะๆ)

nickoe's picture
4320
แบบว่า

พึ่งจะรู้จักก็วันนี้แหละครับ
ฮาาาา

ลองดูแล้ว กระตุกอยู่เหมือนกันบน iMac 27" 2.7 i5
ทำ safari ช้าไปเลยครับ แต่ youtube ช่วงนี้มันอะไรกัน
โหลดไม่ค่อยจะขึ้นเลย เดี๋ยวโหลดเดี๋ยวหยุด เดี๋ยวค้าง
ไม่ใช่ 4k ก็เป็น

nickoe's picture
4320
แก้ข่าว

พอโหลดเสร็จทั้งคลิปแล้ว
เปิดดูอีกที ลื่นครับ
ไม่มีปัญหาอะไร

ภาพคมชัดมาก สีสด มิติชัดเจนมากครับ

619
暁 デイダラ

ผมก็โหลดลง เครื่องครับ..ภาพใหญ่ เกินหน้าจอ ไปเยอะ เลยครับ...แต่ ก็ ตุกๆ ครับ..ไม่ลื่นเลย ... ไฟด์นี้ ยังสามารถ ดู แบบ 720P แบบ3D ได้ด้วยนะครับ แต่ต้องมี แว่น น้ำเงินแดง.. ครับ...(I5 ยังแรงถึงใจ อยู่ครับ อิอิ)

CANLOF's picture
232
....

มันคืออะไรหว่า

alicmac's picture
42
ลองแล้วกับ MBP i5-2009 (ram4g) กับ Imac27" i7-2012 (ram20g)

ผมใช้ get tube เร็วดี ง่ายดี เซฟลงเครื่องแล้วเปิดดูพร้อมกันสองเครื่อง ผมที่ได้ ลื่นไหวดีครับ
ขอบคุณนะครับ

pippo's picture
2469
MBP 2010 C2D nVidia 320M

โหลดมาลอง 2 ไฟล์
1080p ไหลลื่นไม่สะดุด ไฟล์ขนาด 78 MB เปิดไฟล์มาขนาดพอดีขอบจอเลย
Original ขนาดไฟล์ 500 กว่าๆ MB สะดุดมากดูไม่สบายตาเลย เปิดไฟล์มาขนาดใหญ่ทะลุขอบจอครับ

619
暁 デイダラ

ขอบคุณหลายๆที่ช่วยลองทดสอบ.ครับ..ใว้มีอะไรใหม่ๆจะเอามาให้ลองกันอีกครับ มีความสุข