เขียน app บนไอโฟน

tpanu's picture
24
ผมอยากทราบคับว่าการเขียน app บนไอโฟน ต้องจ่ายตังเท่านั้นหรอครับจึงจะสามารถลง app ในไอโฟนได้
ไม่มีวิธีอื่นแล้วหรอ (อาจจะดูเหมือนเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์นะ แต่แค่อยากรู้ครับ)

ลองเขียนดูแล้วแต่ไม่รู้จะ build ลงบนไอโฟนยังไง ได้แต่รันบน simulator

ขอรบกวนคลายข้อสงสัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน แต่คิดว

ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน

แต่คิดว่าตามที่คุณเขียนมา คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับ ที่ต้องสมัคร id develop และเสียเงินจำนวน $99

tpanu's picture
24
ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ

เพิ่มเติม : เท่าทีลองหาดู อาจจะต้อง jailbreak กันเลย แต่ก็ยังไม่กล้าทำถึงขั้นนั้นครับ