อยากทราบวิธีปิดการ Update ของ Adobe 5.5 ค่ะ ><

Adariw's picture
269
.. มีใครพอจะทราบวิธีการปิดตัว Update ของ Adobe Master Collection 5.5 บ้างมั๊ยคะ ><
แบบปิดถาวรไปเลย ไม่ให้มันขึ้น Update มาน่ะค่ะ
ใครรู้ รบกวนบอกทีนะคะ แห่ะ ๆ 1

minemind's picture
3876
ถ้าปิดการแจ้งเตือนการ update ก็

เปิด โปรแกรม Adobe ซํกอัน > Help > Update Product
เค้าจะเปิด Adobe Application Manager ขึ้นมา
ตรง Preference

เอาเครื่องหมายออกตรงช่อง Notificate บน menubar และก็โปรแกรมที่ต้องการทางด้านขวา เพื่อปิดการแจ้งเตือนโปรแกรมนั้น

ผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่านะครับ

269
ขอบคุณค่ะคุณต่าย :)

ลองทำตามที่คุณต่ายบอกแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นแค่การปิดการแจ้งเตือนรึเปล่า
..ที่อยากได้ก็คือ ไม่ให้มีการ Update เลยน่ะค่ะ ^^"
ไม่รู้ว่าวิธีนี้จะใช้ได้รึเปล่าน้อออ ต้องรอดูๆ ><

minemind's picture
3876
คุณปอย

คุณปอย ทำงานพวกกราฟฟิกอยู่ใช่มั้ยครับ

ผมมีเรื่องอยากจะสอบถามนิดหน่อย ขอ e-mail หลังไมค์หน่อยได้มั้ยครับ

269
อ่าค่ะ

เล่นหลังไมค์ไม่เป็น ยังไงบอกเมลล์ในนี้เลยดีกว่า ^^"

ขอบคุณครับ by กระต่าย

ยิ้ม