หลังลง iLife11 iPhoto ก็มีปัญหาใช้งานไม่ได้!

alicmac's picture
42

ช่วยหน่อย อาการคือ ลง iLite11 แล้ว iPhoto9.1(ดูใน info หลังจากมีอการ ก่อนหน้านี้ใช้ได้ไม่แน่ใจว่า เวอร์ชั่นไหน?) ใช้งานไม่ได้มันขึ้นอาการแบบนี้ แล้วของเก่าจะยังคงอยู่ไม๊ เสียดายรูปเก่าๆ

รบกวนชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Alic

AttachmentSize
iphoto9.1.jpg20.34 KB
pippo's picture
2469
ต้องทำการ

Update iPhoto เป็นตัวล่าสุดก่อนครับ (ใช้ Software Update)
ส่วนรูปเก่ายังไม่หายครับ ถ้า Library ยังไม่ถูกลบ หรือย้ายไป

minemind's picture
3876
ผมก็เคยเป็นครับ

บางทีการ upgrade version ก็ทำให้ library เสียหายจนเปิดไม่ได้เหมือนกันครับ

ผมก็ไม่คิดว่ามันจะเสียเหมือนกัน แต่รูปยังมี backup ไว้จากที่อื่นก็ลบทิ้งแล้วก็สร้างใหม่

42
มันสร้างใหม่ไม่ได้ดิ

ใครทราบชี้แนะด้วยครับ

2469
ได้้ลอง

Update iPhoto ยังครับ ตัวล่าสุด 9.2.2 ครับ

ผมเคยเจอปัญหาคล้ายๆ แบบนี้พอลง iLife 11 แล้วเปิด iPhoto ทันทีมันก็เปิดไม่ได้เช่นกัน

42
ขอบคุณครับ

เด๋วไปลองก่อน...

42
Thank You PIPPO

OMG! มันกลับมาแล้ว หลังจากอัพเดท iPhoto9.2.2 กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ

2469
ยินดีด้วยครับ

ปัญหามันอยู่ที่ตรงนั้นจริงๆ แบบโดนมาก่อน 2 ครั้ง เลยจำได้น่ะครับ