ใช้ปุ่ม Delete ไม่ได้อ่ะคับ ตอนใช้ Window [ใช้ได้แล้ว]

dogsday's picture
33
ลงไดร์ฟเวอร์ครบแล้วครับ แต่เวลาอยุในวินโดว์แล้วกดปุ่ม delete ไม่ได้

หรือมันเป็นเรื่องปกติอยุแล้วครับ แล้ว มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

[ผมย้ายมาไว้ห้อง Tip & Tricks นะครับ เพราะแก้ปัญหาได้แล้ว ก็น่าจะเก็บเอาไว้เผื่อการค้นหาย้อนหลัง - kok]

ikok's picture
10285
delete key on boot camp

เรื่องนี้ปรกติครับ เพราะว่า key ไม่ตรงกันของทั้ง 2 OS

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าบน vista จะเป็นอย่างไรบ้าง ผมยังไม่ได้ใช้งานจริงจังในเครื่องตัวเองครับ

มีทางแก้อยู่ 3 แบบ ให้ลองดูนะครับ

1.ใช้ onscreen keyboard แก้ขัดไปก่อน
2.หรือใช้ script จากกระทู้นี้ แก้ขัดไปก่อน
3.หรือลองกด fn+delete ดูนะครับ ถ้าทำตรงนี้ได้ ก็ไม่ต้องใช้ script จากข้อที่ 2

=)
ni2008_cpf's picture
82
ให้กด

ให้กด fn+delete ค่ะ

10285
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่นิ ยิ้มปากกว้าง

ni2008_cpf's picture
82
ไม่เป็นไรค่ะ

ใหม่ๆ ก็เป็นเหมือนกัน

dogsday's picture
33
ขอบคุณครับผม

ได้แล้วครับ

10285
แก้ได้แล้ว

ผมขอย้่ายเข้าห้อง TIp & Tricks นะครับ =)