พับหน้าจอเปิดเพลง

4ko6yon61's picture
19
คือผมนั่งรถเเล้วต้องการเสียบหูฟังเปิดเพลง แต่พอพับหน้าจอหน้าจอมันก้อ Sleep เพลงก็ดับ ตั้งค่ายังไงให้พับหน้าจอแล้วยังเล่นเพลงได้คับ

nickoe's picture
4320
อย่าทำแบบนั้น

เครื่องมันจะอมความร้อนครับ
เปิดหน้าจอให้มันระบายดีแล้วครับ
รำคาญหน้าจอก็ลดแสงสว่างเอาครับ
หรือตั้งให้มัน sleep display ก็ได้

ikok's picture
10285
เหตุผลนะครับ

ไม่ควรทำครัรบ เพราะว่าเครื่องระบายความร้อนส่วนหนึ่งผ่านช่องว่างของคีบอร์ดครับ

การปิดหน้าจอลงไป เท่ากับไปอุดช่องระบายความร้อน มีผลทำให้เครื่องเสียหายได้ครับ

ดีไม่ดี ค่าซ่อมถ้าเครื่องพังเพราะเหตุนี้ คุณอาจจะซื้อ ipod มาฟังเพลงได้สบาย ๆ แห่ะ ๆ 1