สอบถามการอัพเว็บครับ

dancezone's picture
1
สวัสดีครับ
ผมค่อนข้างมือใหม่ครับ พึ่งจับแม็คเลย
คือผมมีเว็บอยู่แล้วคือ dancezonecm.com แต่อยากทำใหม่เลยใช้ iWeb ทำใหม่หมด
ทางเจ้าของโฮสต์เลยให้ผมลองนำขึ้นดูก่อนในแบบ dancezonecm.com/v3
และให้ข้อมูลในการกรอกรายละเอียดมาตามรูปน่ะครับ แต่พอ Test connection แล้วมันบอกว่า Directory/Path couldn't be found.
อันนี้คือที่ผมกรอกไปน่ะครับ
/home/dancezone/domains/dancezonecm.com/public_html/v3

ขอความรู้และคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ผมเดาว่า

แล้วลองใช้ ftp ตัวอื่น upload ขึ้นตรง ๆ ได้หรือเปล่าครับ?

ผมคิดว่า ถ้า FTP อื่น upload ไม่ได้ อาจจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับ path ของทาง host ครับ ไม่เกี่ยวกับโปรแกรมที่เราใช้