Spotlight Index นานมากมาย

od2504's picture
1077
หลังจาก Clean Install เป็น OS X 10.7.3 และ Data Restore จาก TimeMachine แล้ว เครื่อง Index นานมาก

ikok's picture
10285
ผมคิดว่าปรกตินะครับ

คิดว่าการ index file ครั้งแรกน่าจะนานมากนะครับ (ผมจำไม่ได้แน่นอน แต่คิดว่านานมากพอสมควรครับ)

pippo's picture
2469
ผมคิดแบบนี้ครับ

ว่าใช้เวลามากหรือน้อยในการ Index ขึ้นอยู่กับปริมาณของข้อมูลที่ทำการ Restore กลับจาก Time Machine ครับ
ถ้าไม่ปล่อยให้เครื่องทำการ Index จนเสร็จ เช่น Cancel ทุกครั้ง ทีนี้ครั้งต่อไปเวลาใช้ Spotlight หาอะไรก็ตามในเครื่องก็จะมีโอกาสหาเจอในเปอร์เซ้นต์ที่น้อยลง ประมาณนี้ครับ

od2504's picture
1077
ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้เขาจัดการ Index เสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้วครับ (หลังจากเปิดให้ดำเนินการไป 1 คืน)
ใช้เวลาพอๆ กับการทำ TimeMachine ครั้งแรกเลยครับ