เกี่ยวกับภาษา 10.7.3 ครับ

toffyman's picture
31
คือผมจะเปลี่ยนเมนูต่างๆให้เป็น eng ต้องทำอย่าไรครับ พออัพ 10.7.3 เมนูต่างๆมันเป็นภาษาไทยหมดเลย หลายท่านรู้สึกแปลกๆเหมือนผมมั้ยครับ

minemind's picture
3876
ของผมยังปกติอยู่นะครับ

capture screen หน้าจอให้ดูหน่อยได้มั๊ยครับ ในส่วนที่เป็นปัญหา

pippo's picture
2469
ลองแบบนี้

หลังอัพเดท 10.7.3 แล้วให้เข้าไปที่ System Preferences > Language & Text ตรงแท็บ Language ถ้าภาษา “ไทย” อยู่บนสุด ให้ทำการเลื่อนไปไว้ใต้ "English" ครับ

แล้ว Log Out และ Log In เข้ามาใหม่

od2504's picture
1077
ผม Clean Install แล้ววันนี้

ผม Clean Install แล้ววันนี้ ปรับคืนภาษาอังกฤษ ทำตามที่คุณ Pippo กรุณาแนะนำเลยครับ