[นอกเรื่อง]Finding a Perfect Match for Janet

nickoe's picture
4320
วันนี้เข้า youtube ไปเจอ clip นี้เเข้า

เธอคนนี้เป็นลูคีเมียครับ ซึ่งต้องได้รับการบริจาคไขกระดูก
ที่เข้ากันได้ภายในสองเดือน

ผมเข้าใจดีว่าสมาชิกเรา 95% นั้น อาศัยในเมืองไทย
ผมเพียงหวังในทางบวกว่า เผื่อจะมีสมาชิกที่อาศัยใน USA มาเห็น
หรือมีคนรู้จักอาศัยอยู่ที่นั่น ช่วยบอกต่อกันไปครับ

อาจจะดูนอกเรื่องมากไปหน่อย ผมก็ขออภัยด้วยครับ

minemind's picture
3876
ใจบุญแท้

ใจบุญแท้

Nu-eMMa's picture
1837
ฮือๆ

แป่ววว แป่ววว แป่ววว แป่ววว พานู๋น้ำตาร่วงก่อนนอนเลย

ขอเอาใจช่วยเธอด้วยนะค่ะ

od2504's picture
1077
ผมมองไม่เหณวิดีโอคุณนิกโกะ

แต่ทราบว่าผู้ป่วยโรคนี้ ต้องอาศัยกำลังใจและสติอย่างมากในการยอมรับความจริง
พอดีเห็นบทความน่าสนใจเกี่ยวกับเรื่องนี้ จึงเก็บมาฝากด้วยครับ

http://www.unigang.com/Article/1574

nickoe's picture
4320
เอ๋

ผมเห็นมันขึ้นปกตินะครับอาจารย์

pippo's picture
2469
เข้าใจว่่่่า

ถ้าดูจาก Safari ใน iPhone, iPad มันจะเว้นที่ว่างๆ น่ะครับ เพราะของผมก็เป็นเหมือนกัน

od2504's picture
1077
คงเป็นอย่างที่คุณ pippo บอก

คงเป็นอย่างที่คุณ pippo บอก เพราะผมไม่เห็นบน iPad แต่ชัดเจนบน MBP ครับ
ขออนุญาตแก้ไขคำว่า "เหณ" ที่โพสของผมด้วยครับ ความจริงต้องการพิมพ์ว่า "เห็น" ครับ มิได้จงใจให้ภาษาไทยผิดปกติครับ