อยากลง xcode 4 จำเป็นต้องอัพจาก snow 10.6 เป็น Lion 10.7 ก่อนรึป่าวค่ะ

au_pooky48@hotmail.com's picture
5
คือไม่เคยใช้ xCode เลยค่ะ เข้าไปโหลดใน app store ก็ไม่ได้ ตอนนี้เครื่องเป็น snow 10.6.8 ต้องอัพเป็น Lion 10.7 ก่อนมั้ยค่ะ หรือว่ามี xcode เวอร์ชั่นอื่นที่ 10.6 ใช้ได้รึป่าวค่ะ

minemind's picture
3876
จำเลข version ไม่ได้

xcode for snow leopard ก็มีครับ แต่เป็น version 3.x กว่าๆ
ถ้าเป็น xcode for lion จะเป็น 4.x ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ลงได่ค่ะ

ถ้า xcode 4 ได้ค่ะ แต่ถ้า 4.2 ขึ้นไป ต้อง Lion ค่ะ

เพราะเอ็มลองแล้วค่ะ ต้องอัพ Lion เพราะอยากจะได้ xcode 4.2 ^0^

au_pooky48@hotmail.com's picture
5
งั้นอัพเป็น Lion

งั้นอัพเป็น Lion ดีกว่าใช่มั้ยค่ะ เห็นมีบางคนก็บอกว่า Lion มีปัญหา

Nu-eMMa's picture
1837
ถ้าจำเป็นนะค่ะ

สำหรับเอ็ม Lion ยังมีปัญหาค่ะ โปรแกรมหลายตัวค้าง น่าเบื่อมาก ต้องลงใหม่ ล้างข้อมูลหมดเลย

ถ้ามีเหตุต้องใช้ โปรแกรมที่รับ Lion ก็ลงเถอะค่ะ ถ้าจะทำให้งานเราดำเนินต่อไป แต่ถ้ายังไม่จำเป็นเท่าไร

และไม่อยากจะเสี่ยง ก้ออย่างพึ่งเลยค่ะ รอให้มันลงตัวซักพักก่อนก็ดีค่ะ จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาหงุดหงิดกับการใช้งานต่อไปค่ะ

5
รบกวนถามอีกนิดค่ะ xcode

รบกวนถามอีกนิดค่ะ xcode สำหรับ 10.6.8 นี่เวอร์ชั่นอะไรค่ะ หาไม่เจออ่ะค่ะ

minemind's picture
3876
ลองดูอันนี้ครับ

http://connect.apple.com/cgi-bin/WebObjects/MemberSite.woa/wa/getSoftwar...

ถ้าเข้าไม่ได้ คิดว่าต้องสมัครก่อนนะครับ

Xcode for Snow Leopard อันนี้ไม่รู้ download ได้มั้ย