เรื่องตลก กับ Where is Front Row in Lion ?

minemind's picture
3876
วันนี้จู่ๆก็นึกพริ้มอยากจะดู Trailer หนังขึ้นมา (จะเอาเรื่องหนังไปคุยกะสาว ว่างั้นแหละ เขิน รักนะ )
ก็นึกขึ้นได้ว่าในเครื่องมี Front Row อยู่ (บางคนอาจจะ งง ไม่เคยใช้ หมดกัน 2 หน้าตามันเป็นแบบนี้ครับ)

โดยปกติแล้วเราจะกด cmd + esc เพื่อเรียกเปิด Front Row ขึ้นมา

แต่วันนี้ผมกด cmd + esc ก็ไม่ขึ้นครับ(กดไป 7-8 ที เห้ย keyboard usb เสียปะวะ โกรธ เลยลองเอื้อมไปกด keyboard เครื่องดู ก็ไม่ติด หรือ os จะมีปัญหา พึ่งจะลงได้ไม่ถึงเดือน หลอน )

ก็แอบ งง อยู่เล็กน้อย ก็เลยเข้าไปหาใน finder > application ก็ไม่เจอ (อ้าว งง หนักเลย แอบเคือง )
จากนั้นก็เลยลองไป search หา ใน google ว่า เค้าเอาไปไว้ไหนนะ หรือ มีวิธีเปิดใช้งานได้รึเปล่า ก็พบคำตอบครับ

Get Front Row in Lion
ก็เข้าไป download แล้วก็ install จากนั้นก็ restart

แอ่น แอน แอ๊น... ตะลึง 2
สรุปว่าก็ได้ Front Row กลับมาใช้สมใจอยาก แบร่..

สำหรับคนที่หา Link Download ไม่เจอ ผมแปะไว้สำรองให้แล้วกันครับ
Download

บ๊ะบาย
แจ่ม

ikok's picture
10285
ขอบคุุณครัับ :D

ผมไม่ได้ใช้ Front Row มานานมากแล้ว ทั้ง ๆ ที่ยังเป็น 10.6 อยู่เลย แบร่..

จำได้ว่าแต่ก่อนใช้บ่อยตอนที่เครื่อง macbook แถมรีโมทมาให้ด้วย แต่พอเปลี่ยนเครืื่องกับหารีโมทไม่เจอแล้ว ทีนี้เลยลืม Front Row ไปเลย -o-

od2504's picture
1077
ดีใจแทนสาวๆ ด้วยครับ

ดีใจแทนสาวๆ ด้วยครับ

dj_kapong's picture
30
มันคือ อะไรครับ

มันคือ อะไรครับ

minemind's picture
3876
ewery

เป็น app entertainment ของ apple ครับ ไว้สำหรับดูหนัง ฟังเพลง และมี แนะนำ trailer หนัง
front row จะมีอยู่ใน version ก่อนๆ (น่าจะเริ่มตั้งแต่ 10.4 จนถึง 10.6) พอเริ่มเข้า 10.7 ก็ถูกนำออกไปเพราะเหตุผลบางอย่าง (อาจจะเกี่ยวกับ apple tv ก็ได้ครับ ไม่ได้อ่านข่าวมาเต็มๆ) เหมือนกัน

Nu-eMMa's picture
1837
นู๋พึ่งพบเจอเหมือนกะพี่ต่าย

ไม่เคยมีในเครื่องเลยตัวนี้ ค้นหาก้อไม่เจอ สงสัยต้อง หาโหลดลงใหม่เหมือนพี่ต่ายแล้ว ^0^

จะได้เอาไปคุยหนุ่มมั่ง 5555 ( ต่ายทำน้องติดเชื้อเลย V-V )