มาแสดงรูป Mac สุดรักของเรากัน ~

ikok's picture
10285
คุยกับน้องมิก บอกว่าน่าจะเอารูปเครื่องตัวเองมาแลกกันดู ก็เลยเห็นด้วยครับ มาแลกกันดูในนี้เลยแล้วกัน =)

my macbook

ผมไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเครื่องตัวเองเอาไว้ ก็เลยไปคุ้ย ๆ ดูจากรีวิวที่เคยเขียนเกี่ยวกับเครื่องคิดเลข อเนกประสงค์ แล้วเห็นเครื่องตัวเองพอดี เลยเอามาแสดงอีกรอบ

เครื่อง MacBook 2.0
แรม 1 GB
ที่เห็นลิบ ๆ นั่นเป็น Tablet Bamboo Fun สีดำขนาดกลางครับ แต่ผมเอากระดาษมารองตัว tablet เอาไว้เพราะมือผมมัน ๆ เอาไว้กันตัวหนังสือจะลอกออกมา =)

little_fuku's picture
703
ชอบทำงานเอ๊าท์ดอร์

ทำงานไป เล่นกะหมาไป เพลินดีแท้
ของที่ขาดไม่ได้ก็คง ขนมปังช๊อกโก แอนด์ คอฟฟี่ อร่อยย :-9
บางคนอาจจะสงสัย ว่านั่งตรงไหน
คือนั่งบนเก้าอี้ไม้เตี้ย คล้ายๆเก้าอี้ซักผ้านั่นแล~~ คือมันมองไม่เห็นน่ะ อิอิ

BEAR_Pink's picture
234
outdoor แล้วถ้าฝนตกทำไงหรอคะ

outdoor แล้วถ้าฝนตกทำไงหรอคะ หัวเราะร่วน

10285
- -

แหม่... ทำงาน outdoor รักธรรมชาติจริง ๆ

แต่ได้ข่าวว่าช่วงนี้ที่เมืองไทยอากาศร้อนนะ

ระวังน้อง mbp ไข้ขึ้นนะเจ้าคะ แบร่..

nickoe's picture
4320
ไข้ขึ้น

ไม่น่ากลัวเท่ามดขึ้นนะพี่ เล่นเอาขนมไปใกล้ซะขนาดนั้น
กินๆไปก็ปัดๆเศษออกไปมั่งเน้อ ก่อนจะมีมดมาทำรัง
outdoor ซะด้วย

703
กินไป

ทำงานไปประจำเลย อาย

10285
ระวังนะคะ

กินไป ทำงานไปเนี่ย...

ระวังน้ำหนักขึ้นเอา ๆ นะเคอะ แบร่..

DevOSG's picture
15
It's my new son!!!

munkung's picture
1
ไม่ทราบว่าซื้อผ้ารอง MBP

ไม่ทราบว่าซื้อผ้ารอง MBP ที่ไหนเหรอ

DevOSG's picture
15
sorry it's 2 big pic

4get 2 resize

10285
ไม่เป็นไรครับ

ผมช่วยย่อรูปให้แล้วนะครับ =)

ปล.คุณ DevOSG ใช้ mac รุ่นใหม่ด้วย... แอบอิจฉาครับ ~

Mixmerize's picture
1480
โอ้วๆ

NMBP เห็นแล้วกิเลศขึ้นจริงๆครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้มาแจมมั่ง คืนนี้ขอทำงานก่อนนะ ฮ่าๆๆ เขิน

10285
^

^
^
เอา iMac ไปปล่อยโลดดด ~ แบร่..

1480
แหม่~

ถ้ามันปล่อยแล้วได้ NMBP เลยก็น่าสนใจอยู่หรอกนะ
แต่ถ้าปล่อยแล้วไม่ได้ จะไปหาเงินมาทบจากที่ไหนล่ะเนี่ยะ

เอา NDSL ไปขายด้วยเลยมั้ยพี่ก๊อก ฮา~

1480
...

iMac 2.66 GHz ค้าบ ส่วนข้างๆเป็น I'm a PC. ของเพื่อน แต่เสปคแรงกว่าของเราอีก - -"
เลยแอบเอาเกมไปลงเล่นเป็นประจำ 555+
ส่วน Wacom Bamboo อันนี้ ยืมเพื่อนมา ติดใจมากมาย รู้สึกใช้สบายกว่า Mighty Mouse อย่างแรงครับ!

10285
ติดใจผ้ารองเครื่องมากครับ

มีความเป็นไทยสุด ๆ แบร่..

ชอบ Bamboo fun เหมือนกัน ใช้ง่ายดีนะ สะดวกดีด้วย ทำงานได้ไม่แพ้รุ่นใหญ่เลย =)

1480
...

เปลี่ยนผ้าใหม่ตลอด ผ้าเก่าเอาไปซักแล้วลืมเอากลับมาจากบ้าน - -"

4320
เล่นซะ

สีคู่ตรงข้ามเลย เหอๆๆ

1480
PC Desktop can't do it

วันนี้ช่วงบ่ายๆเย็นๆเป็นเวลาที่แถวบ้านฝนตก หลังจากเวลาผ่านไปซักพักฝนก็ตกแบบปรอยๆลง
อากาศในบ้านค่อนข้างอบอ้าว ในขณะที่หน้าบ้านอากาศดันแตกต่างกันราวฟ้ากับเหว - -"
ผมเลยตัดสินใจพาเจ้า iMac ไปลุยหน้าบ้านเลย เพราะทนเล่นร้อนๆมาหลายวันแล้ว
บวกกับ ปกติต้องแบกเจ้า iMac ขึ้นลงตลอด (เพราะสภาพอากาศอีกเช่นกัน) ไม่ต่างอะไรจากคนมี Notebook เลย
...พอลองนึกๆดูแล้ว ถ้าเกิดตอนแรกผมได้ PC Desktop มา การจะหอบหิ้วไปไหนนี่คงลำบาก
หรือตกดึกจะยกขึ้นมาเล่นบนห้องนอน แอร์เย็นนี่ยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่ ไม่มีกำลังวังชาพอ - -"
เพราะฉะนั้นถึงรักเจ้า iMac และใช้งานไม่ต่างจาก Macbook ของท่านๆเลย (มีชื่อเล่นว่า Big Macbook Pro หัวเราะร่วน )

Outdorr iMac.jpg
703
dock

ใหญ่ไปป่ะเธอ!!!

10285
โห.. ตาไวจริง

ใช่ ๆ

ใหญ่จริง ๆ ด้วย ยิ้มปากกว้าง

1480
ลองเปลี่ยนบ้าง

ใหญ่ๆจิ้มง่ายดี หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
โคตรเท่อะพี่

ฝนตก อย่าลืมเก็บ กะละมังนะพี่ ผมกัวกะละมังเปียก เป็นห่วง

10285
พี่ครับ...

พี่ขยันแบกเครื่องนี้มากครับ..

ทำไมไม่ซื้อ mbp ตั้งแต่ตอนแรกเนี่ย ~ แอบเคือง

1480
ฮา~

MBP มันเล็กไปพี่ มันต้อง Big MBP 555+

4320
น้องหมาที่บ้าน

ท่าทางตัวใหญ่น่าดู

703
น้องหมา

ดัลเมเชี่ยน ชื่ออัน อัน
หน้าตาน่าเกลียด
แบร่..

4320
ชื่อ

อย่างกะผ้าอ้อมผู้ใหญ่ซะงั้น

10285
โอ ดัลเมเชี่ยน

ที่บ้านแนนนี่มี 5 ตัว - -

กระโดดมาเล่นกันทีพร้อมกันหมดเลย

หัวสั่น หัวคลอน ~

1480
ฮา~

ไม่อยากนึกภาพ
มิกตัวเดียวยังเอาไม่อยู่เลยครับ - -"

10285
ได้บรรยากาศมากครับ

ต้นไม้ กาละมัง กับผ้าขาวม้า.. แบร่..

แอบเห็น bamboo fun แป่ะกระดาษรองไว้ด้วย หัวเราะร่วน

1480
จริงๆ ตอนแรก

เล่นเจ้าแบมบูผ่านซองที่เค้าให้มาตอนแรกครับ (จะเห็นว่าปัจจุบันก็ยังใช้รองแบมบูอยู่ข้างใต้) แต่เล่นไปเล่นมาแล้วชักฝืดๆ
สุดท้ายเลยต้องเอากระดาษมาแปะตามที่พี่ก๊อกแนะนำ ก็รู้สึกดีขึ้นเยอะ แต่ตอนนี้กระดาษเริ่มเปื่อยแล้วครับ ฮา~ อาย

10285
ก็เปลี่ยนสิครับ - -

ผมเปลี่ยนมาหลายรอบแล้น ^o^ /

ungtemp's picture
168
ไม่แน่ใจว่า แบบนี้จะถือเป็น

ไม่แน่ใจว่า แบบนี้จะถือเป็น MAC สุดที่รักได้ไหม ..​ แต่ผมก็ ลง MAC OS นะ ...

My Desktop

• Sony Vaio TX57 : Leopard 10.5.6
  • IBM R60e : Leopard 10.5.6
  • Acer P223w
  • Keyboard : Delux K5108
  • Mouse : Microsoft 3000
  • Ipod Touch 2 : 8GB
  • HTC Diamond
1480
โอ้ว

เซตนี้หรูหราอลังการมาก แต่มีหลายเครื่องอย่างนี้ไม่คิดจะหา Mac มาร่วมในเซตซักเครื่องเหรอครับ ยิ้มปากกว้าง
หรือว่ามีแล้วแต่อยู่อีกเซตนึง ตะลึง 2 หัวเราะร่วน

168
ตอนนี้ยังไม่มี MAC ในเซ็ตเลย

ตอนนี้ยังไม่มี MAC ในเซ็ตเลย .. เคยซื้อ Mac Pro 15 มา แต่แบกไม่ไหวครับ เดินทางทั้งวัน แล้ว ต้องเอามันขึ้นรถไฟฟ้าอีกเลยขอเป็น ตัวเล็ก ๆ ก่อนแต่ตอนนี้อยากได้ MAC PRO อีกรอบแล้วว เพราะว่า จอ Sony มันเล็กทำงานไม่ค่อยสะดวกเลยยย พวก Remote ต่างๆ แต่กลับมาห้องสบายหน่อยมี จอใหญ่ อิอิ ...

703
เอา

Mac pro ขึ้นรถไฟฟ้า
ตะลึง 2 ตะลึง 2 ตะลึง 2 ตะลึง 2

10285
ไม่มีใครทำแบบมิกแล้วมัง

แบกเครื่อง desktop ไปมา หยั่งกะมีโน๊ตบุค - -a

1480
อ้อ

Mac Pro 15 ที่ว่านี่หมายถึง Macbook Pro รึป่าวครับ แห่ะ ๆ 1
ยังไงก็ให้ได้ Macbook Pro ในเร็ววันครับ แล้วเอามาอวดกันบ้างนะครับ เขิน
ปล. ถ้าเป็นพี่ก๊อกมา คงแซวบอกให้เอาเซตข้างบนนั้นไปปล่อยแล้วซื้อ Macbook Pro แทน แหงมๆ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
แน่ะ

เกลียดคนรู้ทันจริง ๆ หัวเราะร่วน

168
ซะงั้นน ... Macbook Pro

ซะงั้นน ... Macbook Pro ตัวเก่า ๆ ครับ .. งั้น ปล่อย ๆๆ จะได้ Mac ตัวใหม่ สักที .. Mac Air ก็ไม่ไหวครับทำงานได้แต่ต้อง แบก อุปกรณ์ ไปอีกเพียบเลย ..

10285
set นี้อลังการมากครับ :D

แต่ถอย macbook ตัว 13 ก็น่าจะได้นะครับ ทำงานได้เหมือนตัว 15 เลย ถ้าคุณ ungtemp ไม่เน้นกราฟฟิกมากนัก =)

168
รับทราบบ ... หาตังค์ ก่อนเลย

รับทราบบ ... หาตังค์ ก่อนเลย อย่างแรก .. อิอิ

10285
เรื่องนี้..

เรื่องใหญ่แฮะ แบร่..

234
macbook pro 13

macbook pro 13 ที่เพิ่งซื้อมาใหม่

น่ารักที่สุดเลย เขิน เล่นจนจอนนี้ยังไม่เปิด พีซี มาจะครึ่งเดือนแล้ว

ข้างๆคือพีซีที่แต่ก่อนเล่นด้วยกันเป็นประจำ หลอน

แต่ยังไงก็รักทั้งคู่ มีความสุข

DSCF6422.JPG DSCF6420.JPG
10285
อีกหน่อย

ผมเชื่อว่าน้องหมีจะเอา macbook pro ไปตั้งไว้บนโต๊ะทำงานแทน แล้วเอาเครื่อง pc ไปเก็บไว้ที่อื่นครับ แบร่..

fruitty's picture
6
ซื้อจาก istudio ที่

ซื้อจาก istudio ที่ siamparagon ป่ะ จำถุงได้ ฮ๋าๆๆ
วาง MBP บนอะไรอ่า พัดลมของ BELKIN ป่ะ

fruitty's picture
6
เครื่อร้อน

ใครมี product ไรแนะนำมั้ง เครื่อง MBP มันร้อนอ่ะ
ใช้พัดลมดีป่ะ เล็ง BELKIN ไว้ ไม่รู้จะ work ไหม

234
ใช้ค่ะ พัดลม belkin ซื้อจาก

ใช้ค่ะ พัดลม belkin ซื้อจาก isudio

แต่พัดลมไม่ค่อยได้ใช้ ใช้แต่เอามารองบนตักเฉยๆ

rrayatum's picture
70
เอาให้ดูด้วยคน

ของน้องไม่ดีเท่าของคนอื่น อ่า

rrayatum's picture
70
งั้นขอถามนิดนึงละกันครับ

เม้าส์ปากกาแพงไหม แบบไม่ต้ิงดีมาก เรียนด้านนี้อยากจะวื้อมาใช้ กลัว จะแพง เกิน แนะนำทีเตอะ ขี้เกียจไปถามร้าน มันชอบเชิ่ดใส่ เวลาไม่ซื้อ