อยากทราบวิธีต่อ MacBook กับ TV ครับ

bandhit's picture
2
ถ้าเราต้องการต่อ Macbook กับทีวีต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ แล้วซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วมีราคาประมาณเท่าไรครับ
[ผมแก้ชื่อ topic ให้ตรงกับเนื้อหา กับย้ายห้องให้แล้วนะครับ จะเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่น หากมีการค้นหาย้อนหลังนะครับ- kok]

nickoe's picture
4320
ถ้า....

TV มีช่อง vga หรือ hdmi ส่วนใหญ่ก็จะต่อได้เลยครับ ต้องหาสายแปลงมา
หาได้ตามร้าน mac ทั่วไป แต่ถ้า มันเป็นสาย av อย่างเดียวเนี่ย
คงต้องถามที่ร้านแล้วว่าใช้อะไรช่วยได้บ้าง

bandhit's picture
2
ขอ

ขอบคุณมากนะคับ