ผมสงสัยเรื่อง boot camp ครับ

fiew's picture
95
พอดีผมเห็น option ที่ว่า download the latest windows support software from apple
มันคืออะไรหรอครับผมลองคลิกเข้าไปดูแล้วมันเหมือนจะ format ... ผมเลยรีบกด cancel ออกมาก่อนที่มันจะ run จนเต็มหลอด
(ตรง format ผมอ่านไม่ทันนะครับ ขอโทดที)

ToboTi's picture
26
ไม่ได้ Format ครับ แต่เป็นการ

ไม่ได้ Format ครับ แต่เป็นการ Download ไฟล์ที่จำเป็นในการติดตั้ง windows ก็พวก Driver ทั้งหลายแหละครับ ตัวนี้เมื่อ Download เสร็จแล้ว ให้ Save ใส่พวก dvd หรือ flash drive ก็ได้ครับ
เมื่อติดตั้ง windows เสร็จก็ทำการติดตั้งไฟล์ที่อยู่ใน dvd หรือ flash drive ที่ได้ทำการ save ไฟล์มาก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

95
เป็นการ

เป้นการอัพเดท driver หรือเปล่าครับ เห็นมันมี driver ที่มีมากับแผ่น os x แล่วนี่ครับ
(เช่นการอัพเกท driver soundcard หรืออะไรแบบนี้หรืเปล่าครับ)

ToboTi's picture
26
ใช่ครับ จะเป็นการอัพเดท

ใช่ครับ จะเป็นการอัพเดท Driver ฝั่ง Windows ทั้งหมดครับ

95
งั้น

งั้นผมก็สามารถโหลดมาเก็บใส่ usb แล้วนำกลับมาลงฝั่งวินโดวส์ได้ทันทีเลยใช่ไหมครับ
(ปล.ขอบคุณมากนะครับ)

95
เพิ่มเติมนะครับ

ผมลองโหลดมาแล้วนะครับ พอโหลดเสร็จขนาดไฟลืมีขนาด 641MB จากนั้นผมก็นำมาที่ฝั่งวินโดวส์
พอผมรัน setup.exe มันบอกว่าจะทำการลง boot camp 4.0 แต่ฝั่งวินโดวส์ผมมี boot camp 3.3 อยู่แล้ว(ผมลงวินโดวส์ตอนยังเป็น snow leopard อยู่เลยครับ)
แล้วแบบนี้ผมสามารถลงทับตัว 3.3 ได้เลยหรือเปล่าครับ