อยากทราบวิธีฟัง internet radio บน MacBook ครับ

bombamhub's picture
38
คือว่าแมคบุ๊คผมครับฟังวิทยุบนอินเตอร์เนตไม่ได้รับ มันถามหาปั๊คอินตลอดเลย ทำไงดีครับ

[ผมแก้ชื่อ topic ให้ตรงกับเนื้อหานะครับ สำหรับสมาชิกท่านอื่นเวลาค้นหาย้อนหลัง - kok]

ikok's picture
10285
internet radio ..

ของเจ้าไหนครับ?

ถ้าในเมืองไทยส่วนใหญ่น่าจะหนีไม่พ้นตัว wmv plugin ของ quicktime นะครับ

ลองโหลดมาติดตั้งดู จากที่นี่ครับ
http://www.telestream.net/flip4mac-wmv/overview.htm

nickoe's picture
4320
หา....

flip4mac มาลงก่อนครับ

แล้วก็ perian ด้วย
แล้วเอา link จากที่นี่ไปเปิดใน quicktime ครับ
บางอันอาจจะได้หรือไม่ได้เพราะไม่ได้ฟังนานแล้วครับ
ikok's picture
10285
ไม่ได้ใช้ internet radio นานแล้วครับ =)

เป็นผมนะ ซื้อวิทยุติดกระเป๋าอันเล็ก ๆ เอาไว้ฟังดีกว่าครับ

internet radio สะดวกจริง แต่กิน bandwidth ในการรับส่งข้อมูลของ internet ที่เราใช้อยู่นะครับ ผมเชื่อว่า bandwidth มีค่า ถ้าไม่ได้อยู่ในสถานที่ ๆ วิทยุเข้าไม่ถึง หรือว่าต้องการฟังรายการของต่างประเทศ

ซื้อ pocket radio ดีที่สุดครับ =)