iPod Touch Gen3 สามารถอัพเป็น iOS5 ได้ด้วยหรอคะ ???

Adariw's picture
269
คือ ไม่รู้จริงๆ และงงมาก..ตอนที่เสียบ iPod เข้ากับ Mac (หลังจากไม่ได้ Sync ข้อมูลมากนานมากกกก)
iTunes มันก็เด้งขึ้นมาให้อัพเป็น iOS 5 ได้. ..ก็แปลกใจ ว่าทำไมมันให้อัพได้หว่า
ก็เข้าใจว่า ถ้าเป็น iPod Touch Gen3 น่าจะอัพได้แค่ iOS 4 เองนี่นา
เพราะตอน iOS 5 มาก็ไม่ได้ตื่นเต้นตกใจอะไร (นอกจากระงับกิเลสไม่ให้ซื้อ Gen4 ) 555+

ตกลงว่า iPod Touch Gen3 ตัวนี้จะสามารถได้เวอร์ชันสูงสุดอะไรกันแน่คะ??

monstop's picture
104
ios 5 ได้ครับ

iPod touch 3rd generation สามารถอัพเป็น ios 5 ได้ครับ

minemind's picture
3876
ยังรับได้ หรือ ดันทุรัง

ผมมองว่า ถ้า requirement spec ของ app หรือ game ส่วนใหญ่ยังทำงานได้ดีใน iPod touch 3g อยู่ ก็คิดว่า apple ก็คงไม่ทอดทิ้ง firmware สำหรับรุ่นนี้แน่นอนครับ

แต่ถ้าค่ายต่างๆเริ่ม ผลิต app หรือ game ที่สามารถดึงทรัพยากรเครื่องออกมาใช้ประโยชน์ได้มากที่สุดมีจำนวนมากขึ้น คิดว่าเมื่อนั้นเครื่องก็ต้องตกรุ่น และ apple ก็คงล้มเลิกการพัฒนา firmware เอง

269
แล้วก็จะ..

แล้วก็จะกลายเป็นที่ทับกระดาษไปสินะ T^T

minemind's picture
3876
:)

เป็นเครื่องเล่นสุด classic แทนค่ะ

od2504's picture
1077
Upgrade firmware iPhone รุ่น 1

iPhone รุ่นแรก ที่ต้องปลดล็อก/ตัดซิม เพื่อใช้ในประเทศไทย เมื่อหลายปีก่อน ก็ upgrade เป็น 3.1.3 ผ่าน iTune ได้ทันที
ก่อนหน้านี้เป็นกังวลอยู่นาน เกรงว่าจะกลายเป็นเครื่องทับกระดาษไป
แต่หลังจากดำเนินการแล้ว ก็ใช้งานได้เป็นปกติ ข้อมูลอยู่ครบ แป้นพิมพ์ภาษาไทยครบ การตั้งค่าต่างๆ เป็นไปตามที่ตั้งไว้ก่อนหน้านั้น ครับ

269
ขอบคุณทุุกคำตอบค่ะ :)

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้อัพเสร็จเรียบร้อยแล้ว
มี App ใหม่ๆ น่าลองเพียงเลย มีความสุข
แต่ใช้เวลาอัพนานมากกก .. เล่นเกมส์หนักๆ ไปแล้ว เครื่องก็ยังปกติดีอยู่ค่ะ
ไม่อืดอย่างที่คิด ยิ้ม