เราสามารถสั่งของจาก apple store จาก us ได้ไหมครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือผมไปเจอสายนาฬิกาที่ใช้คู่กับ ipod nano จาก apple store us ครับในหน้าของ apple store th ไม่มี เราสามารถสั่งซือได้ไหมครับ แล้วใน store อื่นๆ เช่น jp เราสามารถสั่งได้ไหมครับ

AttachmentSize
H6452.jpg14.8 KB
Nu-eMMa's picture
1837
ได้/ไม่ได้

ได้ = ถ้าที่อยู่ที่ให้ส่งของภายในประเทศนั้น เช่นถ้า apple store us ก็ต้องเป็นที่อยู่ US ค่ะ
ไม่ได้ = ถ้าส่งที่อยู่ประเทศไทย ค่ะ

ไม่รู้ว่า ปัจจุบันมีข้อยกเว้นรึเปล่านะค่ะ แต่เท่าที่รู้ก็อย่างที่บอกแหละค่ะ ถ้ามีข้อมูลอัพเดตอย่างไร เดี้ยวฟังพี่ๆคนอื่นมาตอบนะค่ะ

minemind's picture
3876
อาจจะสั่งได้มั้งครับ

อาจจะสั่งได้มั้งครับ คงเสียค่า ship แพงเหมือนกัน

ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะเคยเห็นผ่านๆในบอร์ดอื่นว่าได้ และไม่ทราบรายละเอียดว่าจ่ายด้วยบัตรอะไร รอท่านอื่นต่อไป

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับทุกท่านครับ ยังรอท่านอื่นอยู่ครับ

pippo's picture
2469
คิดว่า

ไม่ต้องรอให้คนบอกดีกว่าครับ ลองทำรายการสั่งของดูเลย ได้-ไม่ได้จะได้รู้ทันที

ถ้าสั่งได้ แนะนำให้ส่งของด้วยบริการ FedEx, DHL หรือ UPS จะดีกว่าครับแพงกว่าแต่ได้ของชัวร์

ถ้าส่งด้วยบริการไปรษณีย์ธรรมดา (USPS) ส่งต่อมายังไปรษณีย์ไทยละก็ มีโอกาส 50-50 ที่จะไม่ได้รับของ มันจะหายระหว่างทางครับ

od2504's picture
1077
ช่วงนี้ทราบว่าไปรษณีบางจุด

ช่วงนี้ทราบว่าไปรษณีบางจุด หยุดให้บริการชั่วคราวด้วยครับ

ikok's picture
10285
ผมแนะนำแบบนี้ครับ

สั่งซื้อโดยตรงจากบริษัทผู้ผลิตโดยตรงเลยครับ น่าจะมี international shipping หรือไม่ก็มีคนเอาเข้ามาขายแล้วตาม iStudio สาขาต่าง ๆ (พวก accessories บางอย่างก็จะเป็นการนำเข้ามาขายเองครับ)

ถ้าสั่งตรงเลย น่าจะส่งข้ามประเทศได้ แต่ก็จะมีค่าใช้จ่ายครับ

แต่ดูจากสถานการณ์น้ำท่วม ณ ปัจจุบันแล้ว ผมคิดว่า อย่าเพิ่งสั่งเข้ามาครับ ของอาจจะติดอยู่ในโกดัง หรือเดินทางมาไม่ถึงก็เป็นได้ ลองไปเดินตามห้าง IT ดูก่อนน่าจะเป็นทางเลือกที่ง่ายและสะดวกกว่าครับ คืออาจจะเจอของคล้ายกัน แล้วซื้อได้เลย ณ ตอนนั้นครับ ไม่ต้องรอ ยิ้ม

theerapong's picture
171
ลองดูรายละเอียดตาม link

ลองดูรายละเอียดตาม link ครับ

http://global.rakuten.com/en/store/keitai/item/3-684121/
http://global.rakuten.com/en/store/gets-market/item/inpicio-ipodnano6-ip97/

แบบอื่น ๆ ก็ลอง หาดูใน web นี้มีอีกเยอะ