posci35's picture
10
CPU ของ Intel หรือ AMD ที่สามารถใช้งานได้ประสิทธิภาพเยี่ยมมากกว่ากันบนแมคเทห์..

nickoe's picture
4320
ง่ะ

ไม่รู้เรื่องนี้ครับ
แต่ถ้าจะให้ดูจาก spec ของ apple ในปัจจุบัน
คงต้องบอกว่า intel มั้ง

ไปถามจากบอร์ดที่ทำทางนี้โดยตรงดีกว่ามั้งครับ
ส่วนใหญ่ที่นี่ใช้ mac แท้ ไม่ได้จะแบ่งแยกอะไรนะ
แต่คงหาคนรู้จริงยากครับ จะใช้ mac เท่ห์
ต้องสืบเสาะค้นหาเยอะมากกว่าจะลงได้ล่ะครับ
ลองหา osx 86 ใน google ก็ได้ อาจจะเจอ
spec ของที่ใช้ประกอบเครื่องเลยว่าต้องอะไรบ้าง
ช่วงผมหาข้อมูลก่อนมาใช้ mac ก็เคยเห็นอยู่

FolkTrance's picture
130
Mac เท่ห์ผมว่า Intel ครับ AMD

Mac เท่ห์ผมว่า Intel ครับ

AMD เห็นมีในบอร์ดเขียวคุยกันเหมือนกันว่าลงได้แต่อาจจะลำบากหน่อย

ไม่ได้ลง Mac เท่ห์เหมือนกัน เพราะท่าทางจะต้องมีวิชาและ spec ที่ถูกโฉลกด้วยเหมือนกัน พอดีทำงานแล้วเลยไม่มีโอกาสได้ลองครับ