ขอถามเรื่อง Toast Titanium ครับ

Asujihero's picture
5

คือผมจะไรท์ win7 โดยใช้เครื่องMacไรท์ครับ และ Toast Titanium โปรแกรมนี้สามารถไทร์ได้หรือป่าวครับ
ผมไม่เคยใช้เลยช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
ได้ครับ

ถ้าไฟล์ Win 7 ของท่านเป็นไฟล์ที่ Rip จากแผ่นมาเป็น image file และนามสกุล .iso (ถ้าเป็น .bin อาจต้องแปลงเป็น .iso ก่อน ใช้ AnyToISO แปลงครับ)

แต่ถ้าในเครื่องสามารถ boot Windows ได้ใช้โปรแกรมฝั่ง Windows ทำการ burn จะดีกว่า โปรแกรมฟรีที่ผมใช้คือ Image Burn

ป.ล.ควรใช้สปีดต่ำในการ burn แผ่น boot ไม่ควรเกิน 4X ครับ

Asujihero's picture
5
ok ครับเข้าใจแระ ขอบคุณ pippo

ok ครับเข้าใจแระ ขอบคุณ pippo ด้วยนะครับ

pippo's picture
2469
(No subject)

ยิ้ม