Review : OS X Lion USB Thumb Drive

ToboTi's picture
26

รีวิวแรกของผม หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ
01
ด้วยความที่อยากอัพเป็นไลอ้อน กิเลสเลยบังเกิด ก็เลยลองสั่งจาก Apple Store ครั้งแรกเลยครับ มีความสุข
02
สั่งของวันเสาร์ วันอังคารของมาถึงมือพอดี ส่ง DHL ซะด้วย
03
แกะมามีตัวทัมป์ไดร์ฟกับคู่มือ ทำไมรอบนี้ไม่มีสติกเกอร์แอปเปิ้ลแถม
04
ด้านหน้า วัสดุที่ใช้ทำดูแล้วน่าจะเป็นอย่างเดียวกับวัสดุที่ใช้ทำ MacBook White ครับ
05
ด้านหลัง
06
ด้านข้าง
07
รูปไดร์ฟหลังเสียงผ่าง!
08
รูปไดร์ฟในสโนว์
09
รายละเอียดของไดร์ฟ
10
รูปไดร์ฟในสตาร์ทอัพดิสก์
11
ลงแบบคลีนไปเลย
12
เทียบขนาดไดร์ฟกับ MacBook Pro (Mid 2009)
13
ในที่สุดสิงโตตัวร้ายก็มาอยู่ในเครื่องจนได้
14
System preference
15
About This Mac ขอโชว์เครื่องหน่อยครับ อิอิ
16
17
18
19
รายละเอียดของเครื่องเราครับ
ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยนั้นผมเองก็ยังไม่ได้ลองเลย เพราะส่วนใหญ่งานจะอยู่ฝั่งวินโด้มากกว่า
ที่ได้ลองจะมีเวลา Scroll ขึ้นลงนั้นจะคนละทิศทางกับรุ่นเก่าครับ เหมือน scroll ด้วยพวก iOS ครับ
คือเลื่อนลงจะ Scroll ขึ้น ส่วนเลื่อนขึ้นจะ Scroll ลง งงไหมครับผมเองยังงงเลย 55+
ส่วนคนที่ใช้วินโด้ เวลาลงวินโด้จะต้องโหลดไดร์เวอร์ Bootcamp ก่อนครับ แล้วค่อย Copy ใส่แผ่น DVD หรือทัมป์ไดร์ฟก็ได้ เวลาลงวินโด้เสร็จก็ลงไดร์เวอร์ Bootcamp ฝั่งวินโด้จากสื่อที่เราได้ COPY ไว้ก็เป็นอันเสร็จพิธีครับ
ก็หวังว่ารีวิวของผมจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะครับ
ขอบพระคุณที่ติดตามมาจนจบครับ
20
ปล.ภาพถ่ายจากไอโฟน เบลอนิดหนึ่งไม่ว่ากันนะครับ

ikok's picture
10285
โอ้ว

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับ review นี้นะครับ ยิ้มปากกว้าง

ผมยังไม่ได้ติดตั้ง lion เลยครับ แฮ่ะ ๆ (แอบหัวเราะ เสียงแห้ง ๆ ) แห่ะ ๆ 1

CANLOF's picture
232
..

แจ๋วเลยครับ ทั้งบางทั้งสวย อิอิ

boynoynudee's picture
44
ราคาเท่าไหร่หรือครับ

ราคาเป็นอย่างไรครับ

CANLOF's picture
232
ราคา 2,200 .- ครับ

ราคา 2,200 .- ครับ

boynoynudee's picture
44
Thank you

ขอบคุณครับ ยิ้ม

ptung89's picture
62
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

BalLo's picture
172
อยากได้มั่งครับ

แต่ไม่รู้วิธีสั่งผ่าน app store ครับ

มีวิธียังไงบ้างครับ

ผมมี id แล้ว และใช้บัตรเครดิตเสมือนของ กสิกรไทยครับ

แต่ไม่รู้ขั้นตอนวิธีการสั่ง

รบกวนด้วยนะครับ

26
สั่งผ่าน Apple Store ได้เลยครับ

สั่งผ่าน Apple Store ได้เลยครับ http://store.apple.com/th/product/MD256
add to cart แล้ว check out จากนั้นกรอกรายละเอียดเป็นภาษาอังกฤษให้ครบถ้วน
รออีก 2-3 วันก็ได้ของแล้วครับ

26
ขั้นตอนการสั่งครับ

ขั้นตอนการสั่งครับ http://www.worrapot.name/index.php?itemid=285
อาจมีการเปลี่ยนแปลงบ้างเล็กน้อย แต่คงไม่ยากเกินไปแน่นอนครับ

BalLo's picture
172
แล้วเค้าจะทราบที่อยู่

เค้าจะทราบที่อยู่เราได้จากไหนหรอครับ