kittikorn's picture
272
ผมจะใช้เครื่อง imac ของผมสมัคร Apple ID ให้หลาน แล้วไปลง APP ใน Ipad ของหลานได้ไหมครับ โดยที่ผมเคยสมัครเองแล้ว
ในเครื่องเดียวกันนี้ และไปลงใน ipad ของผมเอง จะมีปัญหาไหมครับ โดยใช้คนละ user name

ikok's picture
10285
ได้ครับ

แต่อาจจะมีเรื่องปวดหัวเกี่ยวกับการ sync ตามมานิดหน่อย ถ้าตัวคุณเองก็มี iPad ใช้ด้วยเหมือนกัน

คือบางทีเครื่องจะเร่ิมงง ว่าอุปกรณ์ไหนควรจะอัพเดทกับ app ไหนบ้างที่ต้องนั่งไล่จำเอาครับ

และอาจจะมีปัญหาการ sync ผ่าน wifi หรือ network อื่น ๆ ตอน verify Apple ID ไม่ผ่าน นอกจากจะต่อตรงเข้าเครื่องครับ เครื่องฟนผมใช้วิธีคล้าย ๆ กันนี้ทำ App ลง iPad ให้คุณอา ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ยกเว้นจะ update app ผ่าน wifi ไม่ได้เท่านั้นเองครับ