finder ใน Lion ค่ะ

little_fuku's picture
703
คือว่าพอใช้ Lion แล้วบางโฟลเดอร์มันแสดงผลแบบนี้อ่ะค่ะ
คือไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยนะคะ มันเป็นของมันเอง

ต้องไปตั้งค่าตรงไหนเหรอคะให้มันกลับไปเป็นแบบเดิมอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้นะคะ

กด command + 1, command+2 หรือ 3 ดูนะคะ

703
ไม่หายอ่ะค่ะ

ไม่หายอ่ะค่ะ เป็นแบบเดิมเป๊ะเลย T^T

ichi's picture
60
อ้างอิงจากรูปที่คุณ

อ้างอิงจากรูปที่คุณ little_fuku แนบมา ตรง toolbar เลือก icon สุดท้าย (arrange) กดเลือกเป็น by name หรือ none ก็ได้ครับ

703
โอ้ว ขอบคุณค่า

คุณ ichi ผู้ชี้ทางสว่างงงงงงงงงง
แต๊งค์ฺกิ้วหลายเด้อ ยิ้มปากกว้าง