แปลงไฟล์ จาก odt เป็น docx ค่ะ ช่วยด้วย ต้องทำงานส่งพรุ่งนี้

disadiw's picture
48
คือโหลด ไฟล์ที่อาจารณ์ มา แล้ว จะแปลง เปน docx ค่ะ
แต่ทำไม่เป็นทำยังไงดี
งานด่วนมากต้องส่งพรุ่งนี้ด้วยสิ

pippo's picture
2469
เท่าที่ทราบ

.odt เป็นไฟล์ของพวก open office เช่น Neo Office เราสามารถเปิดไฟล์ด้วย MS Word ทั้ง Word Mac (2011) และ MS Word (2010) บน Window แล้ว save เป็น word document จะได้ไฟล์ .docx ครับ

disadiw's picture
48
ทำยังไงคะ?

คือไม่เข้าใจที่อธิบายอ่ะค่ะ

minemind's picture
3876
ลอง load ตัว openoffice มาใช้

ลอง load ตัว openoffice มาใช้ แล้ว export ออกให้เป็น .doc แทนดูครับ

pippo's picture
2469
ขออภัยครับ

ผมทดลองเปิดไฟล์ .odt โดยตรงด้วย Word Mac (2011) ไม่ได้
แต่สามารถเปิดไฟล์ .odt ด้วย TextEdit ของ Mac แล้วสั่ง Save As เป็น .docx ได้เลยครับ
ลองดูครับ

od2504's picture
1077
สงสัยจะไม่ทันเสียแล้ว

สงสัยจะไม่ทันเสียแล้ว