ถามวิธี download video จาก youtube (วิธี Activity win ใช้ไม่ได้)

asakura_jirasak's picture
73
เคยโหลดแบบเข้าใน Activity Window อ่ะครับ แต่เดี๋ยวนี้พอดับเบิ้ลคลิกแล้วมันขึ้นเป็น pop up อีกหน้าหนึ่งเพื่อเล่นวิดิโอเป็น HTML5 แทนไม่ขึ้นโหลดครับ (เอา plugin ทุกอย่างออกแล้ว)

จึงอยากถามว่ามีวิธีอื่นไหมครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ไม่รู้ท่านอื่นทำเยี่ยงไร..แต่ผมไช้.RealPlayer Downloader..อ่าครับ..โปรแกรมฟรี.. กะหมาแดง.ลงVDO Download อ่าครับ..แบบว่าเอาชัวร์ ก็หมาแดงครับ...RealPlayer Downloader..บางทีก็ขึ้นบางที ก็ไม่ขึ้นครับ..ผมโหลดวิธีนี้ อ่าครับ..

minemind's picture
3876
ลองใช้ plugin fastesttube

ลองใช้ plugin fastesttube ดูครับ

dj_kapong's picture
30
ใช้ ซาฟารีครับ ง่ายสุด

ใช้ ซาฟารีครับ ง่ายสุด