iPhone เชื่อมต่อ กับ Macbook Air ไม่ได้

boynoynudee's picture
44
ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นทำอย่างไร ก็ไม่สามารถทำให้ iPhone4 ของผมเชื่อมต่อกับ Macbook Air ได้ โดยผ่าน Bluetooth ครับ
ลองกับอุปกรณ์ตัวอื่นเช่น Hand free ก็ทำได้นะครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจ พอจะมีใครช่วยได้บ้างไหมครับ (ไม่ได้ตั้งแต่ได้ iPhone 4 มาเลย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ครับ ;()

CooLMiLK SCAN's picture
152
เอ่อ

ต้องถามก่อนครับว่า จะต่อเพื่อวัตถุประสงค์อะไร เพราะ iPhone ใช้ต่อเป็น personal hotspot ได้อย่างเดียวครับ ต่อเพื่อแลกเปลี่ยนไฟล์ไม่ได้ เค้าไม่รองรับตรงจุดนี้ครับ

boynoynudee's picture
44
ใช้กับ Remote Keynote ครับ

จะใช้กับ Remote Keynote ครับ พอดีมันแจ้งบอกว่า ต้อง WiFi network เดียวกัน หรือไม่ก็ต้องผ่าน Bluetooth นะครับ
แต่ที่คุณ​ CooLMiLK SCAN บอกมาเกี่ยวกับ Personal hotspot ก็เลยจุดประกายผมขึ้นมา ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ยังไงก็ต้องขอขอบคุณมากครับ ยิ้ม

CooLMiLK SCAN's picture
152
:)

ยินดีครับ มีความสุข